ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกศิษย์ หลวงปู่?  (อ่าน 2904 ครั้ง)

จอร์จ บูรพา

• บุคคลทั่วไป
ลูกศิษย์ หลวงปู่?
« เมื่อ: 29 พ.ย. 2548, 12:10:46 »
ผมอยากทราบว่าลูกศิษย์ของหลวงปู่ มีเยอะไหมครับ เพื่อนผมเป็นลูกศิษย์ของหลวงพี่เจี๊ยบ วัดสุขใจ เพื่อนบอกว่าท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ครับ ผมอยากทราบว่าท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่จิงหรือป่าวครับ

narongrit

Re: ลูกศิษย์ หลวงปู่?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 2548, 01:23:13 »
ลูกศิษย์ฃองพ่อเปิ่นมีมากมายครับดูจากวันใหว้ครู วัดบางพระดูเล็กไปถนัดตาเลย และไม่ใช่ที่เมืองไทยอย่างเดียวแต่มีอีกหลายประเทศ
พระดูจากที่หลวงพ่อ ไปกิจนิมนต์ครับ

จอร์จ บูรพา

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 2548, 01:49:16 »
หลวงพี่เจี๊ยบท่านเป็นอาจารย์นะครับ แล้วเพื่อนบอกว่าท่านเรียนมาจากหลวงปู่ครับ ผมอยากทราบท่านเรียนมาจากหลวงปู่หรือไม่

123

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ย. 2548, 05:52:09 »
คืดว่าเรียนมาครับ ลูกศิษย์หลวงปู่เยอะมาครับ ที่เป็นพระภิกษุก็มาองต์ อาทิ
พระอาจารย์เอ 
พระอาจารย์หนุ่ม
พระอาจารย์หน่อย
พระอาจารย์ตุ้ย(ลาสิกขาแล้ว)
พระอาจารย์วินิจ(ลาสิขาแล้ว)
พระอาจารย์ปื้ด
พระอาจารต้อม(อย)เรียนต่อจากพระอาจารย์ที่วัด
ฯลฯ
แต่ไม่บอกว่าอยู่วัดไหนนะครับ บางรูปก็สักประจำ บางรูปก็ไม่ค่อยมีเวลาสักวานวัดแยะเดี๋ยวไปรบกวนท่าน
เอาแค่นี้ก่อนนึกออกอีกจะมาบอก