ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเรียนสักยันต์ไม่ทราบว่าเรียนได้จากอาจารย์องค์ไหนครับ  (อ่าน 5387 ครั้ง)

พง

• บุคคลทั่วไป
พี่ๆๆพอแนะนำได้ไหมครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
วิชาการสักยันต์นั้นจะถ่ายทอดกันยากมากครับ จะต้องทดสอบกันนานในหลายๆด้าน

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
การ ที่จะศึกษา วิชา หรือศาสตร์ แขนง นี้ ผมว่าต้องใช้ระยะเวลา และความเพียรพยายาม อยุ่ มาก เริ่ม แรก ควรจะฝึกฝนตัวเองเสียก่อน ให้ ประพฤชอบ ทำแต่กรรม ดี อยุ่ในศีลธรรม ( นี่คือ  ปฐมบท ของการเรียน วิชา ทุก แขนง )
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

sjakrawoot

ต้องมีความอดทนจริงๆนะครับ? และมีความรักที่จะมาทางนี้โดยเฉพาะ

อีกอย่างหนึ่งก็ต้องอาศัยของเก่าจากอดีตชาติ(บุญเก่า)ด้วยครับ?

ไม่ใช่อยากสักเป็นอย่างเดียว  กว่าอาจารย์หรือพระเกจิที่มีชื่อเสียงและไม่มีชื่อเสียงแต่เก่งและเก็บตัว  กว่าท่านจะได้ร่ำเรียนวิชาหรือสืบทอดวิชามาได้นั้นจะต้องผ่านการพิจารณาเป็นอย่างดีว่าให้วิชาไปแล้วจะขึ้นอยู่ในความดีหรือไม่? จะปฏิบัติดีหรือไม่  วิชาแต่ละวิชาใช่ว่าจะเรียนเพียง 2-3 วันนะครับ  เกจิสมัยก่อนท่านเรียนกันเป็นปีๆขึ้นอยู่แต่ละวิชา  จึงไม่ต้องสงสัยเลยครับว่าทำไมพระเกจิสมัยก่อนๆ ท่านจึงได้มีอาคมที่ขลังจริงๆ

อีกอย่างหนึ่งผู้ที่จะเรียนรู้ทางด้านนี้จริงๆจะต้องเริ่มจากการรับศีล? อย่างน้อยก็ศีล 5 ครับ? รับแล้วอยู่ในศีลในธรรมให้ดี? จงรักษาไว้ให้ดี? เพราะว่าได้ร่ำเรียนไปแล้วไปกินเหล้าเมายา? อาจเป็นบ้าได้นะครับ? เพราะว่าแรงครูหรือการผิดสัจจะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2549, 02:39:28 โดย sjakrawoot »

kkkk

ชีวิตอาจารย์สักยามเย็น แทนที่จะได้พักผ่อน ก็ด้วยเมตตาต่อศิษย์และสละความสำราญส่วนตัว สงเคราะห์ ศิษย์และญาติโยมเท่าที่ทำได้ สาธุ สาธุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2549, 06:41:46 โดย นร... »

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
เท่าที่ผมรู้ผู้ที่จะเล่นทางนี้ต้องมีสมาธินะคับคือต้องนั่งสมาธิได้แล้วต้องถึงด้วยอ่ะคับดั่งหลวงพ่อเปิ่นยามที่ท่านเข้าพิธีไหว้ครูจะมีช่วงนึงที่ท่านจะเข้าสมาธิเหล่าศิษที่อยู่ในพิธีจะร้อนรุ่มและของขึ้นกันอย่างมาก

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
...อันนี้จริงคราบ ไหว้ครู ปีนี้ พอได้ยินเสียงหลวง ปู่ เท่านั้นละ วูบ ทันที่เลย (ของขึ้น) ไม่รู้คนอื่นจะเป็นยังไง ยังจำกันได้ไหมว่า ที่ หลวงปู่ เคยบอกว่า ของขึ้น มีหลาย อาการ
ทั้งแสดงอาการออกมา ตามยันต์ที่เราสักไป
และ รู้สึก ร้อนๆ หนาว  ๆ เป็นคำพูดของ หลวงปู่ ที่เราทุกคนที่เป็น ศิตย์ วัดบางพระ สามารถ สำผัสได้ถึงความรู้สึกแบบนี้.....
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
เรื่องแกล้งขึ้นหรือขึ้นจริง อันนี้บอกไม่ได้คราบ ตัวใครตัวมันมันอยู่ที่ใจ ของคนๆนั้น เราทำไรไปแล้วเราย้อมรู้แก่ใจตนเองคราบ

• ฉัฏฐะ
  • *
คับที่ดูในเว็บเป็นคริบอ่ะคับทำขึ้นชี้นิ้วใหญ่เลยแล้วอยู่ ดี ดี ก็ยกมือไหว้ซะงั้น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
คับที่ดูในเว็บเป็นคริบอ่ะคับทำขึ้นชี้นิ้วใหญ่เลยแล้วอยู่ ดี ดี ก็ยกมือไหว้ซะงั้น

คนที่คุณว่านั้นเป็นน้องชายผมเองครับมีตัวตนและยืนยันได้มาสอบถามกับเจ้าตัวเขาเลยก็ได้ไปวัดกับผมแทบทุกครั้ง......

• ฉัฏฐะ
  • *
โทษคับพี่เอ
คือที่ผมเคยเห็นคือขึ้นแล้วจะลงไปนอนน่ะคับ
โทษด้วยคับหากล่วงเกินอะไรไป