ผู้เขียน หัวข้อ: วันอาทิตย์นี้ใครจะไปวัดบางแวก ก้อบอกกันด้วยครับ  (อ่าน 2070 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
บังเอิญว่าวัดบางแวก อยู่แถวบ้านผมนั่นล่ะครับ

ตอนผมบวช ก้อบวชอยู่วัดตะโน อยุ่ในคลองเดียวกับวัดบางแวก

แต่ก้อไม่เคยเข้าไปหาพระอาจารย์หนุ่มซักกะที

ใครไปบ้าง ยกมือขึ้นนะครับ

จะใด้พบปะ (อาจจะแจกพระ อิอิ) บ้าง

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไปจ้า ไปแต่เช้าๆเลยล่ะ ที่นัดกันไว้ก็มีผมกะพี่ชาติ(chatsmm) อ่ะจ่ะ

แล้วเจอกันเน้อ ท่านบีม...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ไปด้วยครับ แต่สงสัยว่าถ้านั่งรถเมล์สาย ปอ.68 จากพระราม2 วิ่งเส้นจรัญฯจากท่าพระไป จะไปลงตรงไหนที่เห็นเป็นจุดใหญ่ๆอ่ะครับ ไม่ชำนาญเส้นทางนี้เลย  :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2551, 09:13:07 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ maneeseenin

• ตติยะ
  • จะเอาอะไรกะฉัน
    • MSN Messenger - maneeseenin@hotmail.com
ว่าจะไปแต่เช้าๆเหมือนกันคับ  เอาไว้เจอกันที่งานคับทุกท่าน 
ใจเย็นๆ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :053: แล้วเจอกันเอ็กซ์ เช้าๆ หน่อยเพื่อจะได้เจอของดีๆ  :054:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ว่าจะไปอยู่ครับฮุฮุ  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สละสิทธิ์ครับท่านบีม  :060: :075:

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
บังเอิญว่าวัดบางแวก อยู่แถวบ้านผมนั่นล่ะครับ

ตอนผมบวช ก้อบวชอยู่วัดตะโน อยุ่ในคลองเดียวกับวัดบางแวก

แต่ก้อไม่เคยเข้าไปหาพระอาจารย์หนุ่มซักกะที

ใครไปบ้าง ยกมือขึ้นนะครับ

จะใด้พบปะ (อาจจะแจกพระ อิอิ) บ้าง

ขอบคุณครับ

ไปครับ ท่านใดทำของดีเอาไว้แจกเพื่อนๆ หรือ จะเอาพระไปแจกงานไหว้ครูก็เชิญเลยนะครับ
แจกปีนี้ ปีหน้าคนก็จะยิ่งไปกันเยอะขึ้น วัดก็มีรายได้มากขึ้น และที่สำคัญอย่าลืมไปเอาตะกรุดปราบเมียด้วยละครับ อิอิ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
พี่ที่ไปโทรมาหาผมด้วยนะครับ

0843567787

ไม่มีตังยิงมาด้วยจ้าเดวผมโทรกลับมีเรื่องคุย

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
ไปมาแล้วจร้าา ว่าแต่จะให้โทรหามีราย งง