ผู้เขียน หัวข้อ: การรอสัก...?  (อ่าน 3193 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนศึก

• ตติยะ
การรอสัก...?
« เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 07:40:32 »
การรอสักใช้เวลาอย่างมากสุดเลยกี่ชม.ครับผม

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตอบ: การรอสัก...?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 08:22:21 »
1 วันก้อมีครับ...ไปคนแรกแต่กลับคนสุดท้าย  :095: เหตุผลก้อคือไอ้ทิดมึงไม่รีบให้คนมาไกลเขาก่อนนะ.. :070:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 10:43:52 »
ถูกต้องคร้าบบผม
ไม่มีกำหนดตายตัวแน่นอน
บางคนไปตั้งแต่ตีห้า แต่ได้สักก็ ห้าโมงเย็นครับ
 :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 02:10:55 »
ทำไมอย่างนั้นอะครับเขาแซงคิวกันเหรอ

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 03:21:27 »
การรอ อยู่ที่เหตุผลว่า มีลูกศิษย์มาขอรับการสักมากหรือเปล่า ได้รูปเล็กหรือรูปใหญ่ แล้วแต่ครู
จะจัดให้ แต่เรามาแล้ว นานแค่ไหนก็ต้องรอ คุณอยากให้ครูสักยันต์ให้หรือเปล่าล่ะครับ
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 05:17:29 »
เป็นปียังมีเลยครับ

หุหุ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 09:30:40 »
ทำไมอย่างนั้นอะครับเขาแซงคิวกันเหรอ

ไม่หรอกครับ แต่เวลาที่เราไปหาอาจารย์ที่จะสักนั้นก้อจะมีการพูดคุยถามไถ่กันว่ามาจากไหน มาอย่างไร เอารถมาเองหรือนั่งรถโดยสารมา  แล้วก้อจะมีการจัดคิวกันเองโดยลูกศิษย์นั่นแหละครับ...หรือบางกลุ่มมา 5 คนบางกลุ่มมาคนเดียว ก้อจะให้ที่มาคนเดียวสักก่อน โดยมากจะตามความเหมาะสมครับ จะรู้กันเองโดยอัตโนมัติครับ.... :054:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 10:00:57 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 01:07:49 »
ผมรอมา 15 ปีอะ   เพราะ  เขาห้ามเด็กไปสักเลย  รอนานหน่อยอะ   
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 01:34:24 »
ณ กุฏิหลวงพี่แป๊ว ประมาณ 8-9 ปีก่อน บางทีไปถึงเช้า ใด้สักค่ำ บางคนบางทีก้อขอท่านว่า "หลวงพี่ครับ ผมขอลัดคิวนะครับ มีงานต้องกลับไปทำ" หลวงพี่ก้อจะสัก อักขระเล็กน้อย หรือนะต่างฯให้ก่อนครับ เพื่อใม่ให้ผิดหวังที่ลำบากมา

เคยเห็นบางคนมานอนวัดเป็นอาทิตย์ เพื่อสัก กลับไปบ้านทีเต็มหลังเลยครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 08:22:42 »
 :016: :016: :016: บริหารเวลาให้ดี อยากได้รอยสักหลวงพี่แป้วต้องมาแต่เช้า  :002: ครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 01:03:51 »
ใช่ครับตามความเหมาะสม
ผมก็ไปตอนเช้าแต่กลับตอนสองสามทุ่มทุกที
ดีนะครับ ได้อยู่กับครูบาอาจารย์นานนาน
พูดคุยกับท่านบ้าง  บีบนวดให้ท่านบ้าง
 ท่านสอนอะไรดีดีแก่เราด้วยครับ
 เพื่อนผมไปอยู่ที 4-5 วันก็มี
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ nop

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 07:42:53 »
อยากสักกับหลวงพีแป้วต้องอยู่วัดซักกี่คืนครับถึงจะเต็มหลัง

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 09:04:16 »
พี่ๆ  ก็  กวาดลานวัด    ระหว่างรอกันไปก่อนไงค่ะ

บริหารเวลาให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม  ไม่เห็นต้องบ่นเลย 

อยากได้ของดีก็ต้องรอหน่อย  """"""""""""""""""" :065:

ออฟไลน์ omkingdom

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 11:14:22 »
ผมอยากไปสักนะครับมีแบบสักน้ำมันมั้ยครับ แล้วผมจะรอนานมั้ยครับต้องไปประมานกี่โมงดีอ่ะครับ เรื่องเจ็บอาจจะทนได้นะครับแต่ผมอยากได้แบบว่าใครเห็นรักใครเห็นหลง พูดไรเค้าก้เชื่ออ่ะครับต้องทำไงครับแล้วสักยันต์อะไรอ่ะครับ ค่าสักเท่ไหร่เหรอครับขอคำตอบด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Hel2oJaSdA

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 02:43:34 »
   ไปตอนเช้าๆวันธรรมดานี่ชัวร์ครับ ผมเองก้อเริ่มสักมาประมาณปีครึ่งแล้ว ครั้งแรกพี่ๆที่เค้านับถือพาไป ครั้งสองก้อไปกับเพื่อนที่ไปด้วยกันครั้งแรกสองคน พอรอบหลังๆจะขี่รถมอไซค์ไปคนเดียวตลอดครับ ขับจากปากเกร็ดไปเรื่อยๆ สักตี 5กว่าๆ ก้อจะถึงวัดประมาณ 6 โมงแล้วครับ {ผมไปทางที่มันเลาะตามตะเข็บอำเภอเข้าทางหลังวัดนะครับ ไปทางหลักไม่ไหวตำรวจเยอะ} หากไปถึงประมาณเนี้ยแถบไม่ต้องรอเลยครับ เพราะผมไปนั่งรอหลวงพี่เปิดกุฏิตลอด
       ส่วนค่าครู 25 บาท ดอกไม้ธูปเทียนก้อ 60 บาทครับ 
   จะว่าไปหลังจากไปรอบที่แล้วก้อทิ้งช่วงห่างพอสมควรเด๋วผมว่าจะขี่รถไปลงเข็มต่ออีกสักหน่อย

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 05:38:51 »
เมื่อวานไปมาแล้วครับ

โชคดีคนน้อย

ไปกะนายตะกรุด ฮะฮะ สนุกดี

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 09:51:58 »
ขอโทษพี่ขุนศึกนะครับที่ผมหยิบผิดองค์เหอะๆๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต