ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่หงษ์  (อ่าน 18564 ครั้ง)

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงปู่หงษ์
« เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 02:00:09 »
ท่านใดมีรูปวัตถุมงคลหลวงปู่บางครับ :086: :086:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่หงษ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 09:04:28 »
รุ่นฤาชาโชค - รือชาโชค
คาถาคือ
นะโม3จบ
นะโมพุทธายะ นะมะพะธะ จะภะกะสะ "นะเมติ"
แล้วอธิษฐานสิ่งที่หวัง

ห้ามทานเหล้า ดมเหล้า แตะเหล้า ห้ามีเหล้า เลยครับ ท่านไม่ชอบ

ในพิธีพี่ปราสาทหินนั้น ได้รับพระบรมราชานุญาติ จากสมเด็จพระเทพครับ ที่ทราบเพราะคนแถวบ้านเป็นลูกศิษย์ ท่านเป็นพระแท้
หลวงปู่หงส์ทำวัตถุมงคลมากครับ เด่งเมตตาค้าขาย ส่วนรักไคร่ไม่ชัดเพราะพระท่านเป็นพระแท้ครับ วันที่ทำคนในพระบรมหาราชวังมาร่วมพิธีด้วย จริงๆในภาพมีนายพลราชองครักษ์มาร่วมด้วยครับได้เห็นอัลบั้มเต็มแล้ว ยืนยันแน่นอนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2551, 09:10:59 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 09:30:43 »
ขอขอบคุณมากๆครับคุณ Peachsama   :012: :012: :012:

ออฟไลน์ songpol

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 11:08:04 »
มีวัตถุมงคลของหลวงปู่หงษ์ให้ร่วมทำบุญนะครับมีหลายรายการครับผมสะสมของหลวงปู่ไว้หลายชิ้นนะครับสภาพสวยๆทั้งน้นครับมีหลายชิ้นดังนี้ครับ

1ขุนแผนบายนหน้าทองคำ  1  องค์

2พระผงเจ้าสัวรุ่นธนสารสมบัติหลังทองคำ  1องค์

3รูปหล่อบูชารุ่นนั่งรวยหน้าตัก 3นิ้ว    1องค์

4.ตลับสีผึ้งสาลิกาเนื้อเงิน  1 องค์

5ตะกรุดนารายณ์พลิกแผ่นดิน(เสื่อของหลวงปู่ที่หลวงปู่ใช้นั่งภาวนา)   1ดอก

6ปากกาครู รุ่นแรกของของหลวงปู่มีโค๊ดคำว่าหงษ์เป็นภาษาขอม(ตอนนั้นอ.ยุทธนันธ์ยังไม่ได้มา)

ออฟไลน์ songpol

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 11:16:10 »
เสริมอีกนิดครับร่วมทำบุญครบชุด 15,000 บาท

หรือขอแยกร่วมทำบุญก็ได้นะครับ(ค่าร่วมทำบุญนี้สามารถต่อรองค่าบูชาร่วมทำบุญได้ครับ)ร่วมทำบุญบูชาทุกองค์มีเกศาของหลวงปู่เอาไว้ห้กราบ

สักการะบูชาครับ  ติดต่อที่ xxxxxxxxxxหรือ xxxxxxxxxx...คุณทรงพล

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)

๑๑. การตั้งกระทู้ใดๆ ที่เกี่ยวกับการเชิญชวนประชาสัมพันธ์ หรือโฆษณาบอกประกาศ รวมถึงบริจาคทำบุญในลักษณะต่างๆ ให้ส่งข้อความ (pm) แจ้งรายละเอียดไปที่  Contact Us เพื่อตรวจสอบก่อน เมื่อตรวจสอบความถูกต้องแล้วเห็นว่าสมควร ทางทีมงานจะเป็นผู้ตั้งกระทู้ให้เอง หากสมาชิกมีการตั้งกระทู้เองทีมงานขอลบทิ้งทั้งหมด (ปรับปรุง: ๓๑ ก.ค. ๕๒)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2552, 11:35:21 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 08:16:47 »
มีวัตถุมงคลของหลวงปู่หงษ์ให้ร่วมทำบุญนะครับมีหลายรายการครับผมสะสมของหลวงปู่ไว้หลายชิ้นนะครับสภาพสวยๆทั้งน้นครับมีหลายชิ้นดังนี้ครับ

1ขุนแผนบายนหน้าทองคำ  1  องค์

2พระผงเจ้าสัวรุ่นธนสารสมบัติหลังทองคำ  1องค์

3รูปหล่อบูชารุ่นนั่งรวยหน้าตัก 3นิ้ว    1องค์

4.ตลับสีผึ้งสาลิกาเนื้อเงิน  1 องค์

5ตะกรุดนารายณ์พลิกแผ่นดิน(เสื่อของหลวงปู่ที่หลวงปู่ใช้นั่งภาวนา)   1ดอก

6ปากกาครู รุ่นแรกของของหลวงปู่มีโค๊ดคำว่าหงษ์เป็นภาษาขอม(ตอนนั้นอ.ยุทธนันธ์ยังไม่ได้มา)

อย่าขุดกระทู้เก่า ขึ้นมาตอบนะครับ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 01:22:52 »
ผมมีลูกสะกดเนื้อสังขะวานรคราบ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 03:15:00 »
เอาเหรียญรุ่นแรก (ปี2540)ไปดูก่อนครับ เหรียญนี้เป็นเนื้อทองแดงรมดำ สภาพอาจไม่ค่อยสวย แต่แท้ดูง่ายครับ ส่วนตัวก็เลื่อมใสศรัทธาหลวงปู่หงษ์มากครับ ท่านเป็นพระที่เมตตาสูง เป็นที่เคารพศรัทธาของชาวสุรินทร์และจังหวัดใกล้เคียง ไม่เว้นแม้ชาวต่างชาติต่างศาสนายังไปกราบท่านเลยครับ มีโอกาสอย่าลืมไปกราบท่านเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตนะครับ