ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์การเดินทาง กรุงเทพ - วัดบางพระ นครปฐม  (อ่าน 3224 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้เดินทางไปวัดบางพระ ด้วยรถจักรยานยนต์ จากเซนทัลปิ่นเกล้า มุ่งหน้าวัดบางพระ

กระผมก็ขับด้วยความเร็ว ประมาณ 130-140 ตลอดทางครับ (ภาพผ่านไปไวจนมองไม่ทัน) จนมาถึงจุดเกิดเหตุ

จุดเกิดเหตุอยู่ที่ก่อนขึ้นสะพานเลี้ยวขวา ไปทางท่านาอ่ะครับ ที่มีป้ายรูปหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม ใหญ่ๆ ติดอยู่

พอถึงจุดนั้น ช่วงเวลามันผ่านไปเร็วมากครับ ผมก็เพลินกับกระแสลมที่พัดเข้าหาตัว บวกกับรถที่แล่นแหวกอากาศไป

ผวนคิดเรื่องที่ไม่ดีที่เคยทำไว้ต่างๆนาๆ กำลังคิดไปเรื่อยครับ พอถึงจุดดังกล่าว มีหมา 2 ตัววิ่งกัดกันเล่นๆ

ทั้ง 2 ตัวนั้น พุ่งเข้าหารถผมอย่างรวดเร็ว นาทีนั้นตกใจมากครับ พอผมหันมองอีกที มันใกล้มากไม่เกิน 5 เมตร

ผมไม่สามารถกดแตรรถไล่หมาได้เพราะไม่ทันแน่นอน และไม่สามารถเบรครถได้ ถ้าเบรครถจะพลิกแน่นอน

ผมฉุดคิดมาว่า
" ไอกล้วยเอ๊ยตูจะไปวัดแท้ๆ " และเสี้ยววินาทีนั้นเอง ที่ฉุดคิดไป เหมือนกับเสี้ยววินาทีเป็น

เวลาที่ยาวนานมากครับ รู้สึกภาพต่างๆ มันผ่านไปอย่างช้าๆ พอถึงระยะไม่เกิน 1 ฟุต หมา 2 ตัวนั้น พลิกตัวหลบรถ

แต่แปลกใจที่ หมา 2 ตัวที่ว่านี้ มันไม่ได้หันหน้ามาทางรถผมเลย มันเอาแต่จะเล่นกันกับคู่กัดมันนั่นเอง

ด้วยความเร็วประมาณ 130 - 140 ถ้าผมชนหมา 2 ตัวนั้น แย่แน่ครับ รถวิ่งไวมาก และประกอบด้วยว่าเป็นรถ จักรยานยนต์

ผมจึงไม่คิดจะหักหลบหรือจะเบรคเลย คิดอย่างเดียวว่า ชนก้ชน เอาไงเอากัน เจ็บก็เจ็บ......

ประสบการณ์ครั้งนี้ ถ้าคนไม่เจอกับตัวก็ยากที่จะเชื่อ เอ๊... ทำไมเวลาผ่านไปช้า ผมก็ยังตั้งคำถามในใจ

แต่ผมเชื่อว่า บารมีครูบาอาจารย์ ที่ผมจะไปวัดท่านช่วยรักษาผม ให้เดินทางปลอดภัยแคล้วคลาด......
  :114:

วันที่ผมไปนั้น ไม่เจอหลวงพี่ญา  :070:  ท่านจำวัดไปก่อนแล้ว

เลย สักน้ำมันกับ หลวงพี่ติ่ง ครับ ท่านเมตตาให้ตะกรุดข้อมือด้วยครับ
  :054:

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ
คุณพระคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
บารมีสิ่งศักสิทธิ์คุ้มครองครับท่าน  :001:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
คนดีพระคุ้มครองนะคะ ทำบุญไว้เยอะ ต้องไม่เกิดอุบัตติเหตุง่ายๆแน่ค่ะ :077:

ปล.ท่านโจรสลัดนี่แน่จริง ๆ มีญาณวิเศษ รู้ด้วยว่าน้องหมาชื่อกล้วย ท่านแน่มากค่ะ  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2551, 10:37:05 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ดีใจกับท่านโจรด้วยครับ หมามันคงเห็นลิงอ่ะ เลยจะวิ่งเค้ามากัด..

..ล้มไปก็ไม่เจ็บหรอกครับ ตัวออกจะหนาขนาดนั้น  38;..

คิดดี ทำดี ประพฤติดี หลวงปุ่เปิ่นคุ้มครองครับ..สาธุ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คนดีพระคุ้มครองนะคะ ทำบุญไว้เยอะ ต้องไม่เกิดอุบัตติเหตุง่ายๆแน่ค่ะ :077:

ปล.ท่านโจรสลัดนี่แน่จริง ๆ มีญาณวิเศษ รู้ด้วยว่าน้องหมาชื่อกล้วย ท่านแน่มากค่ะ  :016:

คำอุทาน ครับ ที่จริงไม่ใช่กล้วยแต่จำลองชื่อไว้ก่อนน่ะครับ  :095:

ดีใจกับท่านโจรด้วยครับ หมามันคงเห็นลิงอ่ะ เลยจะวิ่งเค้ามากัด..

..ล้มไปก็ไม่เจ็บหรอกครับ ตัวออกจะหนาขนาดนั้น  38;..

คิดดี ทำดี ประพฤติดี หลวงปุ่เปิ่นคุ้มครองครับ..สาธุ

ล้มไปก็หนาแค่ไหนเหนียวแค่ไหนมีโรงบาลแน่นอนครับ  :007:

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
คุณพระคุมครองครับ ที่สำคัญต้องขับขี่ด้วยความระมัดระวัง และไม่ประมาทครับ  :100:

ออฟไลน์ Gintronic

• ตติยะ
    • อีเมล
ก็ถ้าทำดีก็ขอให้พระท่านคุ้มครองอีกนะครับ

ผมจะรอของนะคับโจว เดือนก่าแล้ว..

ช่ายมั๊ยพี่เก่งง

ออฟไลน์ ploi

• ทุติยะ
  • **
  • สมาชิกใหม่ค่ะ
    • MSN Messenger - pretty_ploiii@hotmail.com
ขับรถเร็ว อันตรายนะคะ รักษาตัวด้วยค่ะ :077:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขับรถก็ระวังๆกันบ้างนะครับช่วงทางเข้าแยกท่านาเขาทำสะพานกันอยู่นะครับ บารมีองค์หลวงปู่คุ้มครองครับ :074:
รักและศรัทธา