ผู้เขียน หัวข้อ: (ผมชอบถาม) ยันต์มงกุฎพระเจ้า  (อ่าน 2712 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พุทธคุณด้านไหนบ้างครับ  :093:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: (ผมชอบถาม) ยันต์มงกุฎพระเจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 11:23:50 »
ครอบจักวาล ครับ นิยมสักไว้บนกระหม่อม  :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: (ผมชอบถาม) ยันต์มงกุฎพระเจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 07:49:38 »
ตามนั้นครับ
มงกุดพระพุทธเจ้าเหมือนกับเราอัญเชิญบารมีคุณความดีของ
องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านมาประทับอยู่กับตัวเรา
เป็นยันต์ที่สูงและพุทธคุณ ขับไล่เสนียดจัญไร แคล้วคลาดคงกระพัน
มหานิยมครบสูตรครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 08:22:01 »
อักขระ ที่สักลงไป โดยหัวใจหลักแล้ว ก็เป็นคาถาที่ใช้บูชา พระบรมสารีริกธาตุด้วยครับ  36;

อิ ติ ปิ โส วิ เส เส อิ

อิ เส เส  พุท ธะ นา เม อิ

อิ เม นา พุท ธะ ตัง โส อิ

อิ โส ตัง พุท ธะ ปิ ติ อิ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 10:06:19 »
ครอบจักรวาล เมตตามหานิยม สุดยอดครับ หลวงปู่เอี่ยมได้มอบให้กับพระพุทธเจ้าหลวงทรงใช้ในการเสด็จประพาสยุโรป  :001: