ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงสักยันต์ 5 แถวจะมีพุทธคุณด้านไหนค่ะ  (อ่าน 12363 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
อยากไปสักที่วัดบางพระ อยากทราบพุทธคุณของยันต์ที่สนใจค่ะ ยันต์ 5 แถว, พญาหงส์ กับ หงส์คู่ เหมือนกันรึเปล่าค่ะ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
5แถวเป็นยันต์หนุนดวงนะ

แต่พวกหงส์ น่าจะเป็นเมตตาครับฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• สัตตมะ
  • **
ไปสักครั้งแรก ก็จะเป็นยันต์ 9 ยอด แล้วจะขอต่ออีกสักยันต์ได้มั๊ย มีโอกาสเดินทางไปวัดบางพระแล้วน่ะ เด็กหาดใหญ่จะไปสักที่วัดบางพระทั้งที ก็อยากมีอะไรดี ๆ กลับมาเป็นศิริมงคลกับตัวเองบ้างค่ะ

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
ลองกราบเรียนหลวงพี่ท่านดูครับ แล้วแต่ท่านจะเมตตา ขอให้โชคดีนะครับ

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
ลองบอกหลวงพี่ท่าน ว่าเรามาไกล ขอให้ได้สมใจหวังนะ
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
พญาหงษ์กับหงษ์คู่ก็ ยันต์เดียวกันแหละครับ
เพียงแต่หงษ์คู่ก็จะ เป็นหงษ์สองตัว
เป็นการจัดรูปแบบ ที่ดูสวยงามและลงตัวดีครับผม :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไปสักครั้งแรก ก็จะเป็นยันต์ 9 ยอด แล้วจะขอต่ออีกสักยันต์ได้มั๊ย มีโอกาสเดินทางไปวัดบางพระแล้วน่ะ เด็กหาดใหญ่จะไปสักที่วัดบางพระทั้งที ก็อยากมีอะไรดี ๆ กลับมาเป็นศิริมงคลกับตัวเองบ้างค่ะ
ด้ครับ หลายๆพาน แล้วแต่จะทนไหวครับ อิอิ จะสักหมึกหรือน้ำมันหรือครับ :001:

• สัตตมะ
  • **
จะไปสักน้ำมันค่ะ ถ้าสักหมึกเดี๋ยวผู้ปกครองจะรับไม่ได้ค่ะ
 เจ็บก็ทน เจ็บอย่างอื่นมากกว่านี้ยังทนได้เลย :069:   ก็เจ็บใจไงล่ะ :004:

ออฟไลน์ anda

• ทุติยะ
  • **
ความหมายของยันต์หนุนดวง 5 แถว
แถวแรก เป็นการแก้ฮวงจุ้ย บ้านเรือน ทางสามแพร่ง ฯลฯ เรียกว่าแก้ได้หมด
แถวที่ 2 เป็นการหนุนดวงโดยตรง ใครที่ดวงตกก็จะได้ตรงนี้ช่วย
แถวที่ 3 ใช้กันคุณไสย
แถวที่ 4 จะช่วยในเรื่องโชคลาภ ความสำเร็จ
แถวที่ 5 เป็นเรื่องมหาเสน่ห์ ส่วนยันต์โภคทรัพย์ ก็จะได้ในเรื่องของการค้าขาย และยันต์นะสำเร็จ ก็ตรงตามชื่อเลย คือทำอะไรก็ประสบความสำเร็จ

เท่าที่รู้ก็ประมาณนี้นะค่ะ ส่วนเรื่องสัก เพิ่งไปสักน้ำมันที่วัดมาเหมือนกัน ไม่เจ็บเท่าไหร่ค่ะ แค่จี๊ดๆ

• สัตตมะ
  • **
แจ่มเลย ก็จะขึ้นไปกลางเดือนนี้ล่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ความหมายของยันต์หนุนดวง 5 แถว
แถวแรก เป็นการแก้ฮวงจุ้ย บ้านเรือน ทางสามแพร่ง ฯลฯ เรียกว่าแก้ได้หมด
แถวที่ 2 เป็นการหนุนดวงโดยตรง ใครที่ดวงตกก็จะได้ตรงนี้ช่วย
แถวที่ 3 ใช้กันคุณไสย
แถวที่ 4 จะช่วยในเรื่องโชคลาภ ความสำเร็จ
แถวที่ 5 เป็นเรื่องมหาเสน่ห์ ส่วนยันต์โภคทรัพย์ ก็จะได้ในเรื่องของการค้าขาย และยันต์นะสำเร็จ ก็ตรงตามชื่อเลย คือทำอะไรก็ประสบความสำเร็จ

เท่าที่รู้ก็ประมาณนี้นะค่ะ ส่วนเรื่องสัก เพิ่งไปสักน้ำมันที่วัดมาเหมือนกัน ไม่เจ็บเท่าไหร่ค่ะ แค่จี๊ดๆ
พุทธคุณอันนี้ของสำนัก อาจารย์หนู กันภัยครับผม  :001:

• สัตตมะ
  • **
อ้าว แล้วพุทธคุณยันต์ 5 แถวของวัดบางพระ เหมือนกันหรือต่างกันตรงไหน อยากรู้จัง :095: