ผู้เขียน หัวข้อ: ของเข้าตัว  (อ่าน 1171 ครั้ง)

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
ของเข้าตัว
« เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 09:29:53 »
ถ้าสักแล้ว(พญาสุครีพ)เรารักษาไม่ได้ตามที่อาจารย์บอก   ...ของจะเข้าตัวมาทำร้ายเราหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ตอบ: ของเข้าตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 10:26:10 »
หง่า มาอีกแว้ว เข้าไม่เข้าไม่ทราบนะครับ แต่อยากไรก็พยายามๆๆๆๆๆๆ รักษาตามที่ครูบาอาจารย์บอกให้ได้มากที่สุด ดีกว่าครับ

(ของบ้าง อย่างเรื่อง ก็อย่าคิดมากไปเหมือนในหนัง หรือภาพยนต์ นะครับ)

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 10:41:01 »
ผมคิดว่าถ้าเป็ฯสายพระพุทธคุณน่ะ
ยังไงก็ไม่เข้าตัวหรอกครับ
รักษาไม่ได้ ของดีที่อยู่ในตัว
ก็กลายเป็นแค่รอยสักธรรมๆดานี่แหละครับ แต่อาจจะเสียดาย
ที่อุตส่าห์ทนเจ็บสักมา แต่รักษาไม่ได้อันนี้ก็น่าคิดนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 11:25:09 »
ไม่น่าเข้าตัวครับ แต่อาจจะเสื่อมได้ครับผม  :001:

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 01:05:12 »
ไมน่าจะเข้าตัวนะครับ

คงจะแค่ของไม่อยุ่กับตัวครับ

:100: :045: