ผู้เขียน หัวข้อ: กรวดน้ำทั้งที่ต้องทำแบบนี้  (อ่าน 1748 ครั้ง)

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

กรวดน้ำทั้งทีต้องทำแบบนี้ครับ ขำขำนะครับ จะได้คลายเครียดกันบ้างครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ตอบ: กรวดน้ำทั้งที่ต้องทำแบบนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 11:12:49 »
แหล่มเลย รู้ได้ไงว่าผมเครียดอยู่ อิอิ  :004:

ตอนนี้วงการพระเงียบแต่วัดเราไม่เงียบเลยนะครับ ทุกวันนี้ผมก็เข้ามาอ่านเว็บบางพระที่เดียว กระทู้เดินดี ไม่ยึดติดเท่าไร เว็บหลวงพ่ออื่นมีแต่พวกลูกศิษย์ที่ยังยึดเอาพระเครื่องเป็นสาระ น่าจะหาเวลาไปสนธนาธรรมกับหลวงพ่อหลวงพี่บ้าง แต่ก็นานาจิตตัง ใจเขาใจเราครับ จริตไม่เหมือนกัน

ขอบคุณอีกครั้งครับ มีอีกโฟสอีกนะ :015:
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ตอบ: กรวดน้ำทั้งที่ต้องทำแบบนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 11:25:51 »
ยายแกคงอยากขึ้นสวรรค์ชั้นเจ็ดแน่ๆครับ อิอิอิ 555 +++ ...{^_^}...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 11:29:26 »
เล่นซะฮาดีนะครับ  :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 12:01:59 »
กรวดแบบนี้ ต้องถามทางวัดว่า " รับถังเพิ่มไหมครับ "  :089:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 12:15:53 »
น่ารักดีครับ ดูรอยยิ้มมีความสุขกับบุญจริงๆ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 02:01:29 »
เข้าใจ หารูปมาลงให้ขำเล่น จริงๆเลยครับ  :004:

ขอบคุณครับ :016:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 11:46:00 »
น่าสงสารคุณยายจัง กว่าจะกรวดน้ำหมดถึงคงเหนื่อยแย่เลย  :095:
ถ้าเป็นเรื่องจริงคงได้บุญมากอยู่นะ เพราะมีความพยายามและตั้งใจ :054:
แต่ก็คลายเครียดได้นะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 11:56:57 »
 :095:

อย่างนี้นี่ได้เป็นเป้นถังเลยนะเนี่ยยยยย

กว่าจะกรวดเสร็จเล่นเอาซะยายเหงือกแห้งเลย :004:

ขอบคุณเณรน้องเส้าหลินจ้า

ที่หาภาพฮาๆผ่อนครายสมองมาให้พวกเรานะจ๊า

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 12:29:15 »
55555+++

โทษที ครับ แต่การกรวดน้ำจริงๆห้ามเอามือลองน้ำ หรือโดนน้ำที่กรวดนะครับ เพราะน้ำที่กรวดเป็นน้ำที่บริสุทธิ์
ผมสังเกตุบางคนเวลากรวดน้ำ ชอบเอานิ้วลอง เหอๆๆๆ....ผิดนะครับ ......

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 12:35:56 »
น้ำหมดวัดแน่เลย
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 12:43:28 »
 :004:ขอบคุณครับทั้งอิ่มบุญกับยายแล้วได้ฮาด้วย :004:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 03:29:08 »
ใช้ได้ มีอารมณ์ดี สาธุ :028: