ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ แจ้ง การขุด การ Spam กระทู้ (หรือปั๊มกระทู้) @@@  (อ่าน 19314 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ช่วงระยะเวลาที่ผ่านมาที่ทีมงานผู้ดูแล ได้ปรับแต่งให้มีระดับต่างๆ ของกลุ่มสมาชิก

ปรากฎว่ามีสมาชิกเก่าและใหม่บางท่าน ทำการขุดกระทู้เก่าขึ้นมาตอบ ทำให้สมาชิกเกิดความสับสน

หรือมีการ Spam (หรือปั๊มกระทู้) เช่น ตอบกระทู้ในช่วงระยะเวลาที่ติดๆกัน คำตอบที่สั้นๆ ซ้ำๆ แต่ไม่มีสาระ ใช้แต่อีโมชั่น

หรือตามไปตอบขอบคุณในกระทู้ต่างๆ ซึ่งเราได้ทำระบบ ขอบคุณให้แล้ว เพื่อเป็นการลดภาระการทำงานของโฮส แต่ไม่ค่อยใช้กัน

พฤติกรรมเป็นที่น่ารังเกียจนี้เราถือว่าท่านมีพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสม ทำลายสังคมดีๆ ของเรา

ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการพัฒนาชุมชนของเราให้น่าอยู่ ท่านใดพบกระทู้ในลักษณะดังกล่าวขอท่านคลิก

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล มุมขวาล่างของแต่ละกระทู้ (สามารถคลิกแจ้งได้ทั้งสมาชิกและผู้เยี่ยมชม)

หรือท่านจะวางลิงค์ของกระทู้ที่เข้าข่ายมาในกระทู้นี้ เพื่อทำการตรวจสอบ หากเข้าข่ายลบทิ้งโดยทันที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 01:08:14 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รับทราบครับ ยินดีให้ความร่วมมือครับ..  36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ...
ใช้กดขอบคุณแทนการตอบกระทู้ก็สามารถทำได้ครับ...
เป็นมารยาทที่ดีเช่นกันครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รับทราบครับผม ร่วมมืออย่างเต็มที่นะครับ  :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พร้อมปฎิบัติครับผม

พบเห็นกันได้ทั่วไปในสังคมเวปบอร์ด สำหรับสมาชิกใหม่ที่กำลังตื่นตาตื่นใจกับโลกใบใหม่ที่เพิ่งค้นพบ :005: :005:

อ่านแล้วจะไม่ขอบคุณก็ดูไร้น้ำใจ  ถ้าขอบคุณกันแบบนั้นทุกท่านกระทู้ก็ปั่นป่วน ใหม่ตกไปหน้าหลัง เก่าดันขึ้นมาหน้า

ทางออกคือ ระบบขอบคุณ แค่คลิ๊กก็ไม่ต้องพิมพ์แล้วละครับ  :005: :005: ใช้ในกรณีกระทู้เก่าเก็บแต่ยังคงความเก๋าอยู่

ส่วนกระทู้ใหม่ๆ  คอมเม้นท์กันตามอัธยาศัย    เข้าใจว่า เป็นเซียน hi5 กันหลายท่านอยู่นะครับ
   :005: :005:

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ยินดีให้ความร่วมมือครับผม
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ผมก็เป็นคนหนึ่งนะครับ ที่เพิ่งศึกษาด้านนี้ บางกระทู้ผมไม่เคยพบไม่เคยเห็นไม่มีประสบการณ์ ได้ความรู้มากมายจากพี่ๆที่นำข้อมูลมาให้ชมให้ดูให้อ่านกัน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
รับทราบ ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับผม
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รับทราบครับพี่โองการฯ ถ้าพบเจอก็จะช่วยกันทำงานครับ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
 :015:

รับทราบค่ะ!!!

ฮิฮิ

เจอมาบ่อย โดนแน่ๆทีนี้ :058:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
รับทราบครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รับทราบ ครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
รับทราบครับ ผมจะนำไปปฏิบัติครับ  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
รับทราบครับ :002:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รับทราบและน้อมรับปฏิบัติครับ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ผมว่าเรื่องระดับสมาชิกไม่สำคัญเท่ากับการตอบกระทู้แบบมีสาระหรอกครับ
บางครั้งผมยังไม่อ่านด้วยซ้ำแต่ผมจะอ่านเฉพาะสมาชิกที่ตอบกระทู้ดีๆได้ความรู้เยอะๆ ก็มีหลายท่านครับ
ที่ผมติดตามอ่านตลอด ได้ทั้งความรู้และชั้นเชิงการใช้คำพูด คารม คมคาย อื่นๆอีกมากมายครับ

:002:  :002:  :002:  :002:  :002:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
รับทราบครับผม  :058:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ยินดีให้ความร่วมมือคับผม

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
รับทราบค่ะ  :002:

เป็นคนพูดไม่ค่อยเก่งค่ะ เลยไม่ค่อยตอบใคร
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
กลับมาแล้วพี่น้อง

เอาเป็นว่ารับทราบแล้วกัน

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เพิ่งศึกษา ครับ จะทำตามกฎกติกาเพื่อสังคมที่ดีของเวปนี้ครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
รับทราบครับ :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
รับทราบครับ...  :114:

TUM

• บุคคลทั่วไป
รับทราบครับผม  02;

ออฟไลน์ sitth

• ทุติยะ
  • **
สมาชิกใหม่น้อมรับด้วยความยินดีครับผม

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ok ถึงนานๆจะมาอ่านทีค่ะ
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

[shake] อยากให้อ่านและทำความเข้าใจกันครับ[/shake][/color]

ผมขออนุญาติผู้ดูแลระบบเว๊บวัดด้วยนะครับ ที่ต้องขุดเอ้ากระทู้ของท่านโองการยันนะรังสีมาให้พี่ๆน้องๆสมาชิกได้อ่านกันและกราบขออนุญาติหลวงพี่เว๊บด้วยครับที่ต้องเอาลิงค์ของหลวงพี่เว๊บมาให้พี่ๆน้องสมาชิกได้อ่านกันครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=5716.msg44821#msg44821

ขอบคุณครับ

ปล.ผมไม่ได้มีเจตนาอันใดเพียงแต่อยากให้ทำความเข้าใจกันครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา ๑๔:๐๕:๓๔  ข้อความโดย: kattaleeya  

ไปสักมาเรียบร้อยแล้วครับ

ช่วงเช้ายันต์แรกกับหลวงพ่อต้อย วัดบางพระ เนื่องจากหลวงพ่อเมตตาลูกศิษย์เลยสักให้เบามือครับ เลยไม่สามารถถ่ายรูปมาให้ดูได้ครับ รู้สึกว่าจะเป็นยันต์บัวแก้วหรือบัวทองนี่ละครับ แต่เป็นดอกเดียวกลางหลัง

ช่วงสายยันต์ที่สองกับอาจารย์อั้น แห่งวัดท้องไทรครับ หลวงปู่อั๊บเป่าให้ครับ เป็นยันต์นารีสวน

ช่วงเที่ยงยันต์ที่สามกับหลวงพี่ปราโมช ที่กุฏิหลวงพ่อต้อยวัดบางพระ เป็นยันต์เฑาะว์

ช่วงบ่ายยันต์ที่สี่กับหลวงพี่แป๊ว วัดบางพระ เป็นยันต์เจ็ดยอด

จากนั้นก็ไปกวาดลานวัด แล้วก็ไปลงทองกับหลวงพ่อสำอางค์ แล้วก็เดินทางกลับปทุมธานีครับ เป็นอันจบ 1 ทริป  :002:

สุดยอดเลยค่ะ แต่ไม่สักหมึกไปเลยล่ะค่ะ

ข้อความเมื่อ: วันที่17 มิถุนายน 2554 เวลา ๑๔:๐๕:๓๔  ข้อความโดย: kattaleeya  

กรุณาอย่าขุดกระทู้ ที่เกิน กว่า 120 วัน

ฝากให้สมาชิกอ่านและทำความเข้าใจอีกครั้ง  ขอบคุณคะ

อ้างอิงจาก http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=9225
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2554, 11:05:44 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ.ยินดีให้ความร่วมมือครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
รับทราบและยินดีปฏิบัติ
ขอมีส่วนร่วมในการสร้างสรรค์สังคมดีๆกับพี่น้องชาววัดบางพระค่ะ
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย