ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆที พอดีเพิ่งไปสักน้ำมันมา  (อ่าน 3638 ครั้ง)

กิจ

• บุคคลทั่วไป
รบกวนพี่ๆที  พอดีเพิ่งไปสักน้ำมันมา ครับ กับ หลวงพี่ คือ อยากทราบ ว่า พอสักเสร็จกับหลวงพี่แป๊วแล้ว ต้อง ไปให้ เจ้าอาวาสเป่าอีกครั้งไหมครับ  พอดีไปมา สองรอบแล้ว ตัวผมเองก็เพิ่งจะเริ่มสัก ยังไม่ค่อยรู้อะไรมากเลย ยังไงรบกวนทีนะครับ ว่าจำเป็นต้องไปให้เจ้อาวาสเป่าทับให้อีกไหม พอดีผมไม่ได้ไปให้เป่าอะครับ แต่เห็นในเวป บอกว่า หลังจากสักแล้วต้องไปให้เจ้าอาวาสเป่าให้อีกที 

อีกเรื่องก็คือ  พอดีตอนนี้ได้มาแล้วก็คือ เก้ายอด และ สาริกา สาริกานี่ผมเอง สักที่หลัง ครับ เหมือนกับด้านล่างของ เก้ายอดอีกที นึง ซึ่ง อยากทราบว่า สาริกา ในที่นี้คืออะไรครับ ใช่สาริกาลิ้นทองหรือเปล่า แล้วมีผลยังไงบ้างครับ      ส่วน ด้านล่างลงมาประมาณเกือบๆกลางๆหลังด้านล่างของ เก้ายอด หลวงพี่ท่านสัก สอง ยอด ให้ ไม่ทราบ ว่า สองยอดในที่นี้ คืออะไรครับ   รบกวนทีนะครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆที พอดีเพิ่งไปสักน้ำมันมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ต.ค. 2549, 02:46:11 »
สาริกาทีีคุณ สักมาต่อจากเก้ายอด ประมาณว่าเป็น ยันต์ ครูอะคราบ.....ส่วนใหญ่ ทานอาจารย์ จะให้ยะนต์พื้นฐาน พวก ยันต์ครูต่างให้ครบก่อน พอครบแล้ว ท่านอาจารย์ ทา่นก้จะให้ยันต์ อื่นๆต่อไป  เช่น เสือเผ่น หนุมาน รูปยันต์ต่างๆที่ ฯลฯ  ....หลังจากได้ยันต์ ครูแล้ว (เก้ายอด สาริกา แปดทิศ งบน้ำอ้อย)  แต่บางจังหวะ ใครที่ไปที่ช่วงคนเยอะ....อาจารย์ ทา่นมีเวลาไม่พอคนเยอะ....ตำแหน่งหลัก ที่มักจะมีไว้ลงยันต์ ครูต่างๆที่กล่าวมาแล้ว อาจจะได้ยันต์  ตัวอื่นแทนที่คราบ.....ถ้าคุณอยากได้แบบที่คนอื่นเขามี...ก็ดูจังหวะดี.....เลือกว่างตะแหน่งสวยๆ ยันต์ที่หลัง ก็สวย...ขอแนะนำเวลาคนเยอะ..อาจจะได้ จิ้งจก สองหางก็ได้คราบ...555  :005: :005: :005:.....เวลาคนมันเยอะ ทา่นอาจารย์ ก็สักยันต์  กันไม่ทันจริง....ต้องเข้าใจคราบ...
.....ส่วนเรื่อง จะไปให้ หลวงพ่ออางค์ เป่าให้อีกที่แล้วแต่จะสดวกคราบ...หลวงพ่อเป่าอีกซักครังจะเสียหายอะไรคราบ...ดีออกเข้มขลังยิ่งขึ้นคราบ....
.....แต่ผมก็ไปหลายครั้งละ...ผมก้ยังไม่เคยให้หลวงพ่ออางค์ เป่าให้ซักกะที่เลย....เดียวไปครั้งนี้ ต้องให้ท่านเป่าบ้าง จะได้ดีกลับตัวเองคราบ....บางที่ที่เขาเรียก ว่าร้อนของในตัว อันนี้มีจริงคราบ.....มันจะร้อนอกร้อนใจ....จิตสมาธิ มักจะไม่อยู่กับเนื้อกับตัวหรอก..อยากแต่จะรอง (รองวิชา)...แต่ทางที่ดีก็อย่าไปรองดีกว่า.....ให้อาจารย์ ท่านเป่าให้...ก้จะดีเอง...ผมอยู่บ้านกลับมาจากวัด วันเดียว อยากไปวัดอีกละ.....พอได้ไปแล้วก็เย็นลง พอกลับบ้านมาเท่านั้นละ......นั่งนับวัน จะไปเมื่อไรอีกดีน่ะ อยากจะไปอีก....มันร้อนอย่างที่เขาบอกไว้..จริงคราบ..
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆที พอดีเพิ่งไปสักน้ำมันมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ต.ค. 2549, 02:48:44 »
อ้อสาริกา ที่สักหลังจากเก้ายอด บางครั้งอาจารย์ก็เอา ไปสักยังตำแหน่งต่างๆ อีกตั้งเยอะคราบ.....เน่นไปทาง เมตตา  อะคราบมีไว้ก็ดีคราบ...ไม่เสียหายอะไรคราบ....

-

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ต.ค. 2549, 03:34:47 »
บางที่ที่เขาเรียก ว่าร้อนของในตัว อันนี้มีจริงคราบ.....มันจะร้อนอกร้อนใจ....จิตสมาธิ มักจะไม่อยู่กับเนื้อกับตัวหรอก..อยากแต่จะรอง (รองวิชา)...แต่ทางที่ดีก็อย่าไปรองดีกว่า.....ให้อาจารย์ ท่านเป่าให้...ก้จะดีเอง...ผมอยู่บ้านกลับมาจากวัด วันเดียว อยากไปวัดอีกละ.....พอได้ไปแล้วก็เย็นลง พอกลับบ้านมาเท่านั้นละ......นั่งนับวัน จะไปเมื่อไรอีกดีน่ะ อยากจะไปอีก....มันร้อนอย่างที่เขาบอกไว้..จริงคราบ..

ผมว่ามันถืออาการติดเข็มคับ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ต.ค. 2549, 03:46:43 »
ใช้คราบติดเข็ม.....แต่มันมีอาการที่ร้อน นอกจากเรื่องที่เอามาลงคราบ....แต่ไม่ได้อธิบาย....พูดมารวมอะคราบ......อาการที่ร้อนมีแต่่ไม่ขออธิบายคราบ...คนที่สักไปแต่ละคนจะรู้คราบ  ว่าร้อนแบบไหน.....(นอกเหนือจากที่ต้องการมาสักเพิ่มคราบ...อาการร้อนของ)....แต่ไม่ขออธิบาย..... :059:

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ต.ค. 2549, 10:30:15 »
เห็นด้วยกับคุณ เปียกปูน ครับ เวลาร้อนนี่ร้อนจริงๆครับอยู่บ้านช่องไม่ค่อยได้ รึ ไม่ก็ปวดหัวตัวร้อนไปเลยก็มี
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

-

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ต.ค. 2549, 10:09:37 »
ใช้คราบติดเข็ม.....แต่มันมีอาการที่ร้อน นอกจากเรื่องที่เอามาลงคราบ....แต่ไม่ได้อธิบาย....พูดมารวมอะคราบ......อาการที่ร้อนมีแต่่ไม่ขออธิบายคราบ...คนที่สักไปแต่ละคนจะรู้คราบ ?ว่าร้อนแบบไหน.....(นอกเหนือจากที่ต้องการมาสักเพิ่มคราบ...อาการร้อนของ)....แต่ไม่ขออธิบาย..... :059:

มีอยู่ช่วงนึงได้ หนุมาน มาใหม่ๆ ? :052:
เดินอยู่ข้างถนนในซอย ?แล้วซอยมันเล็ก มอเตอร์ไซค์มันก็ใกล้ๆข้างถนน
ผมก็เดิน (ในจัยคิด ตูไม่หลบ เอ็งต้องหลบให้ตู) 555+ ? :073:
ผมมันบ้า 555+ ?
? ?:002:
ผม NaNaPaTa ?นะ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ต.ค. 2549, 03:40:18 »
ช่ายๆๆ ตอนนั้นผมได้หนุมาน มาตัวนึงจากวัดบางพระ........ อาการร้อนที่พวกเขาพูดถึงก้อคือ
อารมจาร้อนคับ  ตือแบบว่า  อารมณ์หงุดหงิดง่ายอ่าครับ   ผมก้อเปน.........เพื่อนผมยังบอกเรยว่า..
มึงนี่นิสัยเปลี่ยนเปนคนละคนเรยนะมึง..... ส่วตัวผมไม่เชื่อก้อต้องเชื่อครับ...... :065: :066: :067: :074:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ต.ค. 2549, 09:05:25 »
 :017: :017: :017:

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ต.ค. 2549, 06:22:05 »
ส่วนตัวผมแล้ว รู้สึกจะติดเข็ม
คือไป ติดๆกันเลยอะครับ สักน้ำมัน รอยเก่ายังไม่ทันหายไปอีกแล้ว
1-2วันก็ไปแล้ว แบบว่าอยากได้ของดีๆไว เอาไว้ป้องกันตัว มีของดีติดตัว

ส่วนร้อนของ รู้สึกจะ อารมณ์ร้อนนะครับ คือวู่วาม ไม่คิดให้ดีเสียก่อน

แต่ผมรักษากฏข้อห้ามมากครับ
ตั้งแต่ผมไปสักมา ผมพูดจาดีกว่าเดิมเยอะ คำหยาบไม่พูดเลย
พูดแต่ ผม คุณ ครับ จ้า (มึง กู ไม่พูดแล้ว)

แต่ทำไมไม่รู้ แฟน บอกเลิกซะงั้น
เค้าบอกว่าผมดีเกินไป *-* ถ้าเจอคนที่ดีกว่าก็ไปเถอะ อย่ามาอยู่กับคนที่ไม่ดีแบบนี้เลย (น้ำตาผมแทบไหล)
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ต.ค. 2549, 06:25:43 »
หลังจากที่ผมพูดจาดีขึ้น พูดครับ อะไรก็ครับ (เรา เธอ คุณ ผม ครับ จ้า จ๊ะ)

เพื่อนๆงงกันหมด ไปทำไรมาว่ะ ทำไมพูดแปลกๆ เพื่อนผู้หญิงก็ว่ามันแปลกๆ แบบไม่ค่อยชอบมัน ขัดๆ หู

คนเราพูดจาไพเราะก็ไม่ชอบซะงั้น

วัยรุ่นเซง *-* ทำไมไม่รู้

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ต.ค. 2549, 08:38:37 »
เรื่องพูด ก็ไม่ถึงกับว่าห้ามพูดกูพูดมึงหรอกคราบ....สำหรับคนที่สักยันต์ แล้ว.....ก็พูดได้ตามเดิมนั้นละคราบ....
.....แต่สำหรับคนที่ ลงสาริกา ที่ลิ้น ลงลิ้น ไรแบบนี้อะ เขาจะห้ามพูด คำหยาบ พวก อวัยวะเพศ อะไรแบบนี้ ห้ามบ้วน น้ำรายลงพื้นดิน ลงโถส้วม......ตั้งหากคราบ ที่เข้าห้ามกัน....
......คนที่สักยันต์ พวกป้องกันตัว   ไม่ถึงขนาดว่าต้อง ห้ามพูด กู พูด มึง  หรอกคราบ........ไปอ่านข้อห้าม  การสักยันต์ ดูคราบ....ไม่ได้บอกเลย ห้ามพูดกูพูดมึง...(คำหยาบต่างๆ)....จะไปเน้นทางด้าน สักยันต์ ที่ลิ้น ลง ลิ้น มากกว่าคราบ...................รองสังเกตุ คนรอบข้างดุน่ะคราบ  เวลาไป วัด เขาก็พูดกันเยอะแยะ....