ผู้เขียน หัวข้อ: คาถากันสุนัขครับ บทนี้ผมใช้ตลอดครับ  (อ่าน 9496 ครั้ง)

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
คาถากันสุนัขครับ บทนี้ผมใช้ตลอดครับ

เวลาเจอสุนัข ให้ตั้งใจให้มั่นแล้วภาวนาว่า  สุ นัข ขัต ตัง   ครับ

ง่ายๆ 4 พยางค์ครับ อยากให้พี่น้องชาววัดบางพระใช้กันครับ

ปล.เห็นมีกระทู้แมวดุ สุนัขดุ เลยอยากให้มีคาถาไว้กันสุนัขอ่าครับ

ส่วนตัวผมไม่เคยโดนสุนัขกัดเลยครับ ลองใช้กันดูนะครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: คาถากันสุนัขครับ บทนี้ผมใช้ตลอดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 10:08:26 »
ขอบคุณครับ ผมก็ใช้บทนนี้เหมือนกัน
เคยอ่านเจอในหนังสือเก่าของปู่ เขียนไว้ว่า
กันสุนัขกัด อิอิ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: คาถากันสุนัขครับ บทนี้ผมใช้ตลอดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 10:12:53 »
ขอบคุณครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 10:18:32 »
ขอบคุณครับ อย่าท่องเป็นสุนัขกัดจัง ก็แล้วกันนะ :015:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 10:51:20 »
น่าลองครับ  คาถากันสุนัขนี่  ชอบครับ เพราะได้ลองบ่อยๆ แน่นอน

ขอบคุณมากครับผม  :016: :016:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 11:06:33 »
 :001..ขอบคุณค่ะ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 02:30:52 »
ดีครับ จะจำไว้ใช้ครับ เพราะผมเตะสุนัขไม่ได้  :002:

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 02:35:21 »
เด๋วลองท่องให้น้องแมวที่บ้านดีกว่า........แล้วถ้าท่องไปด้วยแล้วเอามือลูบมันจากที่เคยดุมันจะไม่ดุใช่หรือป่าวค่ะ

อย่างแมวตัวที่เคยโพสบอกว่าดุ ท่องคาถานี้มันจะไม่ดุใช่ป่ะคร่ะ   :062:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 02:36:05 โดย Noopui »
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 02:44:33 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 02:59:36 »
ผมก็ใช้บทนี้อยู่เหมือนกันครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 04:12:29 »
ขอบคุณครับต้องนำไปใช้บ้างแล้ว........... :002:

ออฟไลน์ s-a-n-d

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - nichanan_2528@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - nichanan_yahoo@yahoo.co.th
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 04:29:03 »
ขอบคุณค่ะ

หมาแถวบ้านดุ :001:
sand[shake][/shake]

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 08:04:21 »
ครับเจอ "สุนัขดุ" ก็ต้องแผ่เมตตานะครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ LifeL

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 07:41:34 »
ขอบคุครับ
สักยันต์ อาจารย์เค หนุมาน เสือเผ่น สาลิกา ของขลัง ของขึ้น ห้าแถว 5 แถว ที่ www.tumnansakyun.com เก้ายอด จิ้งจกสองหาง กุมารทอง คงกระพัน สักน้ำมัน สักหมึก เข็มสัก ฤๅษีบรมครูธรรมบันลุ ดูดวง อาบน้ำมนต์ ค้าขายดี หวย เลขเด็ด ล็อตเตอรี่ ฟังเพลง hi5 vdo clip