ผู้เขียน หัวข้อ: มั่นใจเรื่องเข็มยังไงครับ ?  (อ่าน 2615 ครั้ง)

แนะนำทีงับ

• บุคคลทั่วไป
มั่นใจเรื่องเข็มยังไงครับ ?
« เมื่อ: 08 ต.ค. 2549, 10:04:18 »
ไม่ทราบว่าคุณจะมั่นใจเรื่องเข็มที่สักยังไงครับ
หรือใครมีข้อแนะนำดีๆมาคุยกันในเมลล์ได้นะครับ[MSN]

เมลล์[MSN]ผม nortman_2@hotmail.com

ที่ผมถามไม่ใช่การรบหลู่ใดๆทั้งสิ้นนะครับ แต่ผมถามเพราะผมอยากทราบ ผมก็เป็นหนึ่งคนที่ศรัทธา

444

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: มั่นใจเรื่องเข็มยังไงครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ต.ค. 2549, 05:40:10 »
ให้หาอ่านจากกระทู้เก่าๆครับมีเพื่อนๆแสดงความคิดเห็นเอาไว้แล้วครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: มั่นใจเรื่องเข็มยังไงครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ต.ค. 2549, 12:35:10 »
เรื่องเข็มจาพูดถึงอ่ะ......ผมก้อเหนเขาสักกันไม่เคยติดโรคอารายนี่ครับ  และที่วัดบางพระเรานี่ครับพอเขาสักเสร็จเขาก้อจุ่มแอลกฮอล์ ก้อหมายถึงฆ่าเชื่อแร้วครับแล้วอีกอย่างนะผมก้อได้เข้าไปอ่านในกะทูเก่าๆ มาเกี่ยวกะหัวข้ออย่างนี้นี่แหล่ะ  เห็นเขาบอกว่าการสักนี่โอกาสติดเชื้อได้1 %เท่านั้นเอง  ทีมีโอกาสติดแค่นี้ก้อเพราะว่า  เข็มสักนั้นเวลาสักอ่ะมานไม่ได้เข้าเนื้อเราลึกๆ เหมือนเเข็มอ่ะครับ  แต่นี้มานอยู่แค่ข้างล่างหนังกำพร้า  นิดเดียว....................ทีหลังถ้าคุณกลัวเรื่องนี้แร้วอยากมาสักทำเข็มให้  อ. ท่านสักเรยครับ  หุหุ++++เปนของตัวเองเรยครับ          :015: :016:
สักเกตุแบคกราวรูปนี้นะครับ....นี่เปนรูปท่าน  อ. ติ่งครับ  ดูด้านหลังครับ เหรมั้ยเข็มแช่แอลกฮอลไว้ มั่นใจในวัดบ้างพระได้ครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ต.ค. 2549, 01:03:25 »
[size=48pt]ไม่ต้องกลัวหรอกครับเท่าที่ผมเคยได้ยินมาคนที่สักยันต์ผมยังไม่ได้ยินว่ามีใครติดเชื้อเลยครับ[/size]
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ต.ค. 2549, 10:48:07 »
เจมส์....เอ้ง ครับ คุณนี่เอาอะไรคิดครับ เข็มถึงเอามาเองหลวงพี่ท่านก็ไม่สักให้หรอกครับ เพราะมันเป็นการลบหลู่และไม่ให้เกียตท่าน 
และอีกอย่างเข็มสักที่ลงเนื้อพวกคุณๆๆทั้งหลายนั้นท่านปลุกเสกทุกเข็ม อย่าเลยครับ ถ้าคิดจะสักแล้วไม่ต้องกลัวหรอกครับ หลวงปู่ท่านย่อมคุ้มครอง