ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบหน่อยคับ  (อ่าน 2001 ครั้ง)

ออฟไลน์ ออมสิน

• ตติยะ
  • หวัดดีก๊าบ
    • อีเมล
ช่วยตอบหน่อยคับ
« เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 03:55:00 »
พวงมาลัย  ธูปเทียน  บุหรี่ แถวนั้นมีขายใช่มั้ยครับ

แล้วผมจะไปสักนํ้ามัน ได้ที่ไหนคับ ผมไม่รู้จะเดินไปทางไหน ศาลาอะไรอยู่ทางไหน คือแบบว่าไปคนเดียวอะคับ

อยากไปSomeMonk Temple

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยตอบหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 03:56:23 »
เอ่อ ถ้าถามคนแถวนั้นเค้าจะรู้มั้ยคับ 

ไปคนเดียวไม่ค่อยมั่นใจ ทำไรไม่ค่อยถูก เหอๆ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 04:57:21 »
เรื่องพานดอกไม้บุหรี่ ทางวัดเค้ามีร้านขายครับอยู่หน้ากุฏิสัก ชุดละ 50 บ. แล้วใส่ค่าสักอีก 25 บ. จบ!
ส่วนเรื่องจะสักน้ำมันนั้นมีหลายกุฏิครับ ถามคนในวัดได้ครับ
:016: :015:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 11:10:42 »
ขอบคุนมากคับ  พี่เค็น อิอิ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ต.ค. 2549, 08:08:12 »
ที่หน้ากุฏิ มีขายครับ แล้วใส่ค่าครูเอา จะสักน้ำมันหรอแนะนำ อ.ติ่ง ครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ต.ค. 2549, 02:29:21 »
ถ้าเกิดไม่รู้ ว่า ของที่ต้องนำไปใส่พานก่อน สักขายตรงไหนบ้าง  แนะนำให้ถามคนในวัดดีรที่สุดและรู้เรื่องที่สุดคับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต