ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาพระขรรค์หน่อยคับ  (อ่าน 3355 ครั้ง)

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
ขอคาถาพระขรรค์หน่อยคับ
« เมื่อ: 26 พ.ค. 2552, 04:10:10 »
กพอดีผมได้พระขรรค์มาคนับแตไม่รู้คาถาท่อง

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ขอคาถาพระขรรค์หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ค. 2552, 08:20:29 »
พุทโธ ปัพพะชายาโน สัพพะศัตรู วินาสสันติ
ธัมโม ปัพพะชายาโน สัพพะศัตรู วินาสสันติ
สังโฆ ปัพพะชายาโน สัพพะศัตรู วินาสสันติ

เป็นคาถาพระขรรค์เขาควายเผือก ของ หลวงพ่อโสก วัดปากคลอง อ.บ้านแหลม จ.เพชรบุรี ครับ  :002:

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอคาถาพระขรรค์หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 03:42:35 »
ขอบคุณครับ