ผู้เขียน หัวข้อ: web Admin ดูหน่อย  (อ่าน 1286 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
web Admin ดูหน่อย
« เมื่อ: 17 ต.ค. 2549, 05:43:17 »
ผมอยากให้  แก้ไข  ให้กระทู้มันเด้งขึ้นไปอยู่อันบน
เวลาที่คนเข้ามาตอบคำถาม  เหมือนกระทู้มันอัพเดท
เพราะบางคำถามเป็นคำถามเดิม....ผู้เยี่ยมชมเข้ามาใหม่
เค้าก็จะดูเพียงหน้าแรก  เค้าไม่ลงไปดูกระทู้หน้าหลังๆ.....
ทำให้เกิดคำถาม  แบบเดียวกันหลายๆ  ครั้ง
   :027:

ปล.คำเสนอแนะของผมอาจจะเป็นประโยชน์บ้างนะคร๊าบ     :075:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
ตอบ: web Admin ดูหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 02:56:32 »
ผมอยากให้  แก้ไข  ให้กระทู้มันเด้งขึ้นไปอยู่อันบน
เวลาที่คนเข้ามาตอบคำถาม  เหมือนกระทู้มันอัพเดท
เพราะบางคำถามเป็นคำถามเดิม....ผู้เยี่ยมชมเข้ามาใหม่
เค้าก็จะดูเพียงหน้าแรก  เค้าไม่ลงไปดูกระทู้หน้าหลังๆ.....
ทำให้เกิดคำถาม  แบบเดียวกันหลายๆ  ครั้ง
   :027:

ปล.คำเสนอแนะของผมอาจจะเป็นประโยชน์บ้างนะคร๊าบ     :075:

สวัสดีครับ

ขออภัยที่ตอบช้าครับ

ตามที่ท่าน NaMaPaTa ได้เสนอเรื่องของการแก้ไขให้กระทู้ที่ตอบใหม่ให้ไปอยู่บนสุด

จริงๆแล้ว ค่าเริ่มต้นของบอร์ดก็เป็นอย่างที่ท่านเสนอแหละครับ

แต่พอมีคนตอบกระทู้มากขึ้น ยิ่งทำให้สับสนครับ เพราะจะทำให้กระทู้เก่าที่มีการตอบใหม่ขึ้นอยู่บนสุดตลอด

ยิ่งทำให้ไม่รู้เลยว่าหัวข้อหรือกระทู้ที่ตอบอันไหนใหม่หรือเก่าครับ

แล้วก็จะทำให้หัวข้อที่ตั้งใหม่ถูกดันตกไปจนมองไม่เห็นครับ

อย่างไรก็ขอบคุณนะครับที่มีข้อเสนอแนะดีๆ

ขอบคุณครับ

:001:

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: web Admin ดูหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 06:41:27 »
อืม............จิงของพี่   :049:
ขอบคุงคร๊าบสำหรับคำตอบ   :002: