ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ ยันต์ ห้าเเถว ที่วัดบางพระ หน่อยครับ  (อ่าน 3944 ครั้ง)

ออฟไลน์ lllll_MEW_lllll

• ตติยะ
ไม่ทราบว่าต้องไปที่กุฎิไหน พระอาจารย์ท่านใด ครับ ผมมีเก้ายอด เเละ เเปดทิศ ครับ
ในใจอยากได้ห้าเเถวเพิ่มครับ พี่ๆคนไหนมีรูป ยันต์ห้าเเถวของที่สำนักวัดบางพระ
ผมขอดูหน่อยครับ  อยากทราบว่ายันต์ห้าเเถวนี่ มีพุทธคุณด้านไหนลงคาถาอะไรด้วย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไม่ทราบว่าต้องไปที่กุฎิไหน พระอาจารย์ท่านใด ครับ ผมมีเก้ายอด เเละ เเปดทิศ ครับ
ในใจอยากได้ห้าเเถวเพิ่มครับ พี่ๆคนไหนมีรูป ยันต์ห้าเเถวของที่สำนักวัดบางพระ
ผมขอดูหน่อยครับ  อยากทราบว่ายันต์ห้าเเถวนี่ มีพุทธคุณด้านไหนลงคาถาอะไรด้วย
ขอบคุณครับ

...ใช้แถบค้นหาด้านบนได้เลยครับ มีกระทุ้ที่เกี่ยวกับยันต์ 5 แถว เยอะมากเลยครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ลองใช้แถบค้นหาข้อมูลที่ต้องการได้เลยครับท่าน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยันต์ห้าแถว แต่ละแถวก็จะมีพุทธคุณต่างกันออกไป
คือว่าดีหลายด้านอ่ะครับ หนุนดวง เมตตามหานิยม ปประมาณนี้อ่ะครับ ผมก็ไม่ค่อยแจ่มแจ้งเท่าไหร่
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :053: เท่าที่ผมคุยกับอาจารย์ต้อยวัดบางพระเรา ยันต์ 5 แถว ไม่มี .....มีแต่ 2 แถว หน้าวัด (ขำๆๆๆ อาจารย์หัวเราะ) จะเป็นยันต์ กระทู้มากกว่าครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ลองค้นหากระทู้เก่าๆดูครับเยอะมาก

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
:053: เท่าที่ผมคุยกับอาจารย์ต้อยวัดบางพระเรา ยันต์ 5 แถว ไม่มี .....มีแต่ 2 แถว หน้าวัด (ขำๆๆๆ อาจารย์หัวเราะ) จะเป็นยันต์ กระทู้มากกว่าครับ

ตามพี่ชาติเลยครับ...เท่าที่ทราบมาหลวงพี่พันธ์ท่านก็จะสัก7แถว หรือยันต์กระทู้เจ็ดแบกครับ เป็นการนำเอาคาถา

เสริมดวงตามวันทั้ง7วันมาสักเป็นอักขระ7แถวครับ... :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
หลังผมเมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2552, 06:22:05 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ลองถามพระอาจารย์ดูนะครับ  ขอไห้สมหวัง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ที่กุฏิพระอาจารยแป๊วเลยครับ  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พี่ๆ น้่องๆ ศิษย์วัดบางพระ ช่วยกันให้ขัอมูลน่าชื่นใจครับ

คิดว่า อีกไม่นาน เจ้าของกระทู้คงนำรูปที่สักยันต์ ๕ แถว มาให้ทุกท่านได้ชม แทนคำขอบคุณน้ำใจไมตรี ที่ทุกท่านให้ข้อมูล

หายเหนื่อยครับแบบนี้  น้ำใจยิ่งให้ยิ่งเพิีื่มขึ้นจริงๆ ครับ

• ตติยะ
ไม่ได้หายไปไหนครับ
ไปเที่ยวเล่นมาซะหลายวัน เลยไม่ค่อยได้เช้คกระทู้
ขอบคุณไปยังมิตรไมตรี :077:
เเละความหวังดี ของพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านนะครับ
ต้นเดือนนี้หล่ะ
เเต่ยังไม่ทราบว่าจะไปที่วัดวันไหนครับ
ถ้าได้ยันต์มาเเล้ว
จะเอาให้ชมกันครับ
ว่าเเต่ไปคราวนี้ว่าจะไปหากุ้งเเม่น้ำอร่อยๆ ไม่เเพงๆทาน
ไม่ทราบว่าร้านไหนดีครับ
คราวที่เเล้ว ไปบ้านคุณปู่ กับ เเพทอง อะไรสักอย่าง
ไม่อร่อยอย่างเเรง  :025:

• ตติยะ
ว่าเเต่
กุฏิหลวงพี่เเป๊ว
อยู่ ทางไหนครับ
เคยไปเเต่กุฏิหลวงพี่ญา :114: