ผู้เขียน หัวข้อ: นำมาฝากครับพี่NaMaPaTa  (อ่าน 1249 ครั้ง)

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
นำมาฝากครับพี่NaMaPaTa
« เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 11:49:25 »
"คาถาบูชาฤาษีตาไฟ"
พระฤาษีองค์นี้ก็มี 3 ตา เช่นเดียวกัน ท่านมีอำนาจและมหิทธิฤทธิ์มากมาย
จนกระทั่งไม่มีใครกล้าแหยม ตาที่ 3 ของท่านที่อยู่บนหน้าผาก
เช่นเดียวกับพระอิศวร (ศิวะ) ท่านก็จะหลับสนิทตลอดเวลา
ถ้าหากว่าเผลอเผยอเปลือกตาที่ 3 นั้นออก ลืมขึ้นมาในครั้งใดก็ครั้งนั้นแหละ
สิ่งที่อยู่ตรงหน้าของท่านก็ต้องมอดไหม้กลายเป็นจุลมหาจุลลงไปในที่สุด
ด้วยประกายไฟอันแรงกล้าจากสายตาที่ 3 ของท่าน
แต่ในด้านอุปนิสัยของพระฤาษีตาไฟนี้ ท่านมีนิสัยดุมาก เสียงดัง
แต่ส่วนภายในนั้นสิ ไม่มีใครที่จะใจดีเหมือนกัน
ท่านชอบช่วยเหลือผู้อื่น ชอบเสริมสร้างในด้านทานบารมี พูดกันง่าย ๆ
ก็จะเข้าทำนองที่ว่า ปากร้ายใจดี หากใครประสงค์ที่จะให้ท่านช่วยเหลืออะไร
ก็ควรที่จะใช้ดอกไม้ธูปเทียนเคารพบูชาสักการะต่อท่าน
แล้วจะบนบานอย่างไร ก็จงตั้งใจบอกกับท่านไปตามตรงสิ่งที่ไม่ผิดวิสัย
ไม่เหลือวิสัย ท่านก็อาจที่จะต้องช่วยให้เราสำเร็จผลนั้น ๆ ได้
ด้วยความเอื้ออารีของท่าน จึงได้รับฉายาใหม่ว่า "พระฤาษีเนตรอัคนี"
"คาถาบูชาพระอิศวร (พระศิวะ)"
โอมนะมัสสิวายะ
จำเป นะเคารา นะสีระกายายะ กัตตะปูระณะ
กาวะนะสี จะกายอ นะมัสสิ วายะยายะ จะนะมัสสิวายะยอ
กัตตุกรี คิกากัง คะมะติจัตติตายายะ เสตาริฉัน จัตติตอยอ
สะกุณธะลายายะ มะนิกุณธะลายอ นะมัสสิวายายะ จะนะมัสสิวายา
อะระคัม สัมปุญญัม สีวิรุส ตะไรยยะเก กาเม จะมะเหยะเตฯ
ส่วนของที่ใช้บูชาก็คือดอกดาวเรือง, ดอกกุหลาบ, ธูปแขก นม-เนย ใบมะตูม ผลไม้

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: นำมาฝากครับพี่NaMaPaTa
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 12:09:56 »
 :060:  ขอบจัยจ้า.....สุดหล่อ   :053:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ