ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมพิธี เป่ายันต์เกราะเพชรสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ  (อ่าน 8212 ครั้ง)

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ยันต์เกราะเพชรมีไว้กันคุณไสย ไม่ใช่แก้คุณไสย

ถาม : ในกรณีที่เพื่อนโดนของและไม่สะดวกที่จะพาเพื่อนไปร่วมพิธียันต์เกราะเพชร รวมทั้งเพื่อนไม่เชื่อเรื่องพวกนี้ จะใช้วิธีเอารูปพร้อมวัน เดือน ปี เกิดไปเข้าพิธีแทน เพื่อที่จะช่วยแก้และป้องกันคุณไสยจะได้หรือไม่คะ ?

ตอบ : เท่าที่มีประสบการณ์มา ยันต์เกราะเพชรมีไว้กันคุณไสย ไม่ใช่แก้คุณไสย แต่บุคคลที่ถูกคุณไสยมา ถ้าเข้าร่วมพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร คุณไสยจะเสื่อมลงทันที ถ้าเขาไม่เชื่อและไม่ไปร่วมพิธี ก็ไม่สามารถที่จะช่วยเขาได้

ถาม : ยันต์เกราะเพชรป้องกันในเรื่องของยาสั่งได้ไหมครับ และคนที่ทำกับเราจะเป็นอย่างไรครับ ?

ตอบ : ป้องกันได้ แต่ต้องมีการเตรียมการล่วงหน้า คือตอนเช้ามืดภาวนา อิติปิโสฯ สวากขาโตฯ สุปฏิปันโนฯ จนอารมณ์ตั้งมั่น แล้วกลืนน้ำลาย ๓ ครั้ง จะป้องกันอันตรายได้ทุกอย่าง ไม่ใช่ว่าไม่มีการเตรียมพร้อมเลยแล้วไปโดนเข้า ถ้าแบบนั้นก็แย่หน่อย สำหรับคนที่ทำเราแบบนั้น ถึงเราไม่ทำอันตรายอะไร นานไปเขาก็จะแพ้ภัยตัวเอง

สนทนากับหลวงพี่เล็ก สุธมฺมปญฺโญ (ผู้ที่ได้รับการถ่ายทอดจากหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง อุทัยธานี)
เดือนตุลาคม ๒๕๔๕
ณ บ้านอนุสาวรีย์ฯ

ขอเชิญร่วมพิธี เป่ายันต์เกราะเพชร

วันเสาร์ที่ ๒๗ มิถุนายน ๒๕๕๒

ที่วัดท่าขนุน  หมู่ที่ ๑ ตำบลท่าขนุน อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี

วันเสาร์ที่ ๒๗ มิถุนายน ๒๕๕๒
ณ วัดท่าขนุน หมู่ที่ ๑ ตำบลท่าขนุน อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี

กำหนดการเป่ายันต์เกราะเพชร

๐๗.๓๐ น. บวงสรวงพุทธาภิเษก

๑๐.๐๐ น. เป่ายันต์เกราะเพชร รอบแรก

๑๓.๐๐ น. เป่ายันต์เกราะเพชร รอบที่สอง

ขอบคุณข้อมูลจากทีมงานเวปพลังจิต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2552, 07:46:31 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับท่านที่แจ้งข้อมูลข่าวสาร ........น่าสนใจครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ขอบคุณพี่เณรน้อยมากค่ะ...อยากไปค่ะ..กันคุณไสยไม่ใช่แก้คุณไสย...

ดีเลยค่ะ..กันไว้ก่อนเดี๋ยวจะแก้ไม่ทันค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับท่านที่แจ้งข้อมูลข่าวสาร ........น่าสนใจครับ

พี่แชท เราตีตั๋วรถไฟใต้ไปเลยดีมั้ยครับ  ชวนๆกันไปให้เหมด :002:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เมืองกาญเลยนะ
ใครไปบ้าง นั่งรถ ฟรี ที่รู้ทางยิ่งดี ขอ 3 ท่านนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2552, 04:53:14 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ใครไปบ้าง นั่งรถ ฟรี ที่รู้ทางยิ่งดี ขอ 3 ท่านนะ

ยากไปด้วยจังครับ ผ่านอยุธยา ปะคับ :005:  ไม่เคยไปวัดนะครับ

ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณพี่ต่ายมากครับ ยันต์เกาะเพรชสายหลวงปู่ฤาษีลิงดำ สุดยอดมากครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ทองผาภูมิ ไกลสุดๆครับงานนี้ เคยนั่งรถทัวร์ไป ออกจากกรุงเทพ 10.00 ถึงทองผาภูมิปาเข้าไปสี่โมงเย็น ไม่มีการเป่ายันต์ที่วัดใกล้กรุงเทพบ้างหรือครับ  :074:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
27-28 มิถุนายน
ที่วัดสว่างอารมณ์ นครปฐมครับ
สวดภาณยักษ์ เป่ายันต์เกราะเพชร
ขอแจมนึดนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2552, 11:34:16 โดย @ต้นน้ำ@ »

• สัตตมะ
  • **
สวดภาณยักษ์ เป่ายันต์เกราะเพชร

ไม่ทราบว่าอาจารย์ท่านใดเป็นคนเป่ายันต์ให้ครับ  :002:

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ขอบคุณกับข่าวสารครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ไม่ทราบว่าอาจารย์ท่านใดเป็นคนเป่ายันต์ให้ครับ  :002:
พระอาจารย์แป๊ะ วัดสว่าอารมณ์
ถ้าไม่มั่นใจก้ไม่ต้องไปครับไม่ได้ว่าไร
แค่แจ้งข่าวมาให้ทราบเฉยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2552, 10:56:26 โดย @ต้นน้ำ@ »

• สัตตมะ
  • **

ถ้าท่านใดสนใจต้องการไป  PM มาสอบถามรายละเอียดการเดินทางได้นะครับ เพราะเห็นมีคณะลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำจัดรถด้วยครับ  โดยรถออกที่เซ็นทรัลลาดพร้าว  ใกล้ๆกับโรงเรียนหอวัง  ตรงห้าแยกลาดพร้าวอ่ะครับ  รถออกประมาณเที่ยงคืนอ่ะครับ  เก็บค่ารถไม่แพงด้วยครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2552, 11:07:16 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อยากเป่าเหมือนกันครับ แต่ผมสังสรรค์บ่อย แหะๆ
 :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
อยากเป่าเหมือนกันครับ แต่ผมสังสรรค์บ่อย แหะๆ

นี่แหละครับ  คนจะทำอะไรศีกษาก่อนอย่างท่านก๊อตคุง น่ายกย่องทีเดียวครับ

บางคนเห็นเขาได้อะไร ก็อยากได้ไปหมด  แต่ได้มา รักษาไม่ได้ ทำผิดต่อคำสอนครูบาอาจารย์  บาปเปล่าๆครับ

(ผมขออธิบายนิดนึงนะครับ เดี๋ยวคนมาอ่านใหม่จะงงนะครับ  คือว่าคนเป่ายันต์เกราะเพชร หรือสักยันต์เกราะเพชร  ห้ามดื่มเครื่องดองของมึนเมาทุกชนิดเด็ดขาดครับ)

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากไปครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ของดีครับ  น่าสนใจมาก  ยันต์เกราะเพชรก็เป็นของดี

ตัวผู้รับมาก็ต้องมีดี รักษาไว้ ตามคำสัตย์  ของดีก็ส่งผลดีกับตัวแน่นอน

ขอบคุณมากครับ สำหรับข่าวสารดีๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่ต่ายมากๆค่ะสำหรับข่าวสารงานดี

ยันต์เกราะเพชร กวางเพิ่งเคยเห็นค่ะ

ชอบค่ะ ดูเป็นเอกลักษณ์ดีค่ะ :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ถูกต้องและครับ เพื่อนก๊อต ...
เอ็มเองก็คือกัน อยากเป่า แต่เขาห้ามกิน นี่จิ  :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณมากครับท่านต่าย อนุโมทนาด้วยนะครับ สาธุ หลวงพี่เล็กท่านเก่งมากครับนับถือเช่นกันครับ  :054:

ไม่ทราบว่าอาจารย์ท่านใดเป็นคนเป่ายันต์ให้ครับ  :002:
ถ้าไม่มั่นใจก้ไม่ต้องไปครับไม่ได้ว่าไร
ครับผมตามนั้นคัรบอาจารย์แป๊ะ วัดสว่างอารมณ์

แจ้งเพิ่มเติมให้นะครับที่วัดโคกเขมาทำพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร,สวดภาณยักษ์ วันนี้กับวันพรุ่งนี้สองวันครับ แจ้งข่าวเฉยๆเช่นกันครับ  :043:

• สัตตมะ
  • **

ไม่ใช่ไม่มั่นใจครับ แค่อยากรู้ก็เท่านั้นเองครับ ขอบคุณมากครับ  :002:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
 :086:ไม่ทราบหากดื่มเบียร์ ได้ไหม่ครับ พอดีมาม่านบอกพอกะไสด้าย จิบๆได้
แต่บางกระแสห้ามเด็ดขาด  :069:

อ้อ เท่าที่ทราบ ห้ามลักขโมยด้วยครับ
(รวมถึงโกงชาติ ยักยอก ช่อราช -- แจ้งเฉยๆนะครับไม่ได้ปลุกปั่น )

• สัตตมะ
  • **
:086:ไม่ทราบหากดื่มเบียร์ ได้ไหม่ครับ พอดีมาม่านบอกพอกะไสด้าย จิบๆได้
แต่บางกระแสห้ามเด็ดขาด  :069:

อ้อ เท่าที่ทราบ ห้ามลักขโมยด้วยครับ
(รวมถึงโกงชาติ ยักยอก ช่อราช -- แจ้งเฉยๆนะครับไม่ได้ปลุกปั่น )

ยันต์เกราะเพชรเป็นการนำบทอิติปิโสฯ (บทสรรเสริญพระพุทธคุณ) โดยนำมาโยงอักขระให้สัมพันธ์กันตามตำรับตำราครับ

ดังนั้นผู้ที่ได้รับการเป่ายันต์เกราะเพชรต้องเคร่งครัดในศีล 5 โดยเฉพาะข้อสุราเมรัยจะเน้นเป็นพิเศษครับ

ศีลข้อ 5  ว่าด้วยการเว้นจากสุราเมรัยคือเครื่องดองของมึนเมาทุกชนิดครับ ดังนั้นไม่ว่าจะเป็น เหล้า เบียร์ ไวน์  สาโท เป็นต้น ไม่ได้ทั้งนั้นครับ

ดังนั้นไม่ว่าจะเปายันต์เกราะเพชร หรือไม่  ก็ไม่ควรผิดศีล 5 ครับ

เพราะมนุษย์ผิดศีลก็สิ้นดีครับ

ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
วิชา ยันต์เกราะเพชร เป็นวิชา ที่หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ไปค้นพบตำรา  ระหว่างเดินธุดง ครับ
หลวงพ่อปาน ท่าน ห้ามเด็ดขาด ครับ เรื่อง ทานเหล้า เพราะหลวงพ่อปาน ท่านก็ไม่ชอบ คนดื่มเหล้า ครับ ผม

ด้วยคาถานั้น เป็นบทอิติปิโส ครับ ท่องแบบ ตะแคง (ซึ่งทั้งมีทั้งท่องแบบธรรมดา และ แบบแปลง แบบสลับ และแบบ ถอยหลัง ซึ่งแล้วแต่จะใช้ ครับ ) และ โยงข่ายยันต์ ครับ

บกติ บทอิติปิโส นี่คือ บทสุดยอดและครับ สรรเสริญพระพุทธคุณ
ขนาดใช้แบบ ย่อคือหัวใจ อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ ภะ พะ ก็ สุดๆแล้ว ครับ หรือแค่คำว่าพุทธโธ ก็สุดๆแล้ว ครับ

หลวงพ่อปานท่าน บอกว่า ใครที่ได้รับการเป่ายนต์เกราะเพชร ไป หากไม่ดื่มสุรา จะไม่มีวันตายโหง และกันคุณไสย์ชงัก ครับ
ซึ่งหลวงพ่อ ก็ แน้นย้ำว่า สุรา ห้ามเด็ดขาด ซึ่งปกติแล้ว ถ้าอยากให้ขลัง มักจะนิยมเป่าในวันเสาร์ 5 ครับ
บางคนเป่า ไป จะรุ้สึก หนักๆหัว หรือ ร้อนๆ ตัว อันนี้ก็แล้วแต่อาการ สำหรับผู้ที่เป่าไป ครับ เพราะเป่าแล้วยันต์จะติดที่ตัวเลย ครับ
ไม่ต้องสักเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2552, 05:06:06 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวให้ทราบกันครับผม :054: :001:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ต่ายเก่งมากค่ะ...พี่น้องชาวเว็บบอร์ดก็พลอยยินดีปรีดากันเป็นแถว.. :090:

cho presley       

• สัตตมะ
  • **
ต่ายเก่งมากค่ะ...พี่น้องชาวเว็บบอร์ดก็พลอยยินดีปรีดากันเป็นแถว.. :090:

นิดหน่อยครับ แหะๆ  :008:

พี่น้องในเวปบอร์ดวัดบางพระมีอีกหลายท่านปฏิบัติตนดีน่ายกย่องสรรเสริญเป็นแบบอย่างครับ

ถ้ามีโอกาสผมขอเรียนเชิญทุกท่านไปร่วมงานเป่ายันต์เกราะเพชรกับหลวงพี่เล็ก (ทายาทธรรมหลวงพ่อฤาษีลิงดำ) ร่วมกันนะครับ

ขอบคุณพื้นที่เวปบอร์ดวัดบางพระอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับผม  :050:

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
เคยมีศิษย์รุ่นใหญ่ ใกล้ชิด หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย (ขอย้ำว่า "ศิษย์รุ่นใหญ่" ครับ) เล่าให้ฟังเกี่ยวกับเรื่องการเป่า "ยันต์เกราะเพชร"

เขาเล่าให้ฟังว่าเคยถาม หลวงพ่อมี เกี่ยวกับเรื่องการเป่า "ยันต์เกราะเพชร" ซึ่ง หลวงพ่อมี ท่านบอกว่า "ยันต์นี้รักษายาก เป่าให้ไปถ้ารักษาไม่ดีหายหมด " เขาจึงถาม หลวงพ่อมี เพิ่มเติมอีกว่า "ถ้าไปกินอาหารจีน ซึ่งบางอย่างมีเหล้าเป็นส่วนผสมล่ะครับ อันนี้ผิดมั๊ย" หลวงพ่อมี ท่านบอกว่า "แบบนี้ก็ไม่ได้ ยันต์หายหมด"

หลวงพ่อมี ท่านจึงเลือกเป่าแต่เพียง "ยันต์นะหน้าทอง" ตามแบบฉบับ หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก เพียงอย่างเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 01:00:04 โดย leng_kub »
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

• สัตตมะ
  • **
เคยมีศิษย์รุ่นใหญ่ ใกล้ชิด หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย (ขอย้ำว่า "ศิษย์รุ่นใหญ่" ครับ) เล่าให้ฟังเกี่ยวกับเรื่องการเป่า "ยันต์เกราะเพชร"

เขาเล่าให้ฟังว่าเคยถาม หลวงพ่อมี เกี่ยวกับเรื่องการเป่า "ยันต์เกราะเพชร" ซึ่ง หลวงพ่อมี ท่านบอกว่า "ยันต์นี้รักษายาก เป่าให้ไปถ้ารักษาไม่ดีหายหมด " เขาจึงถาม หลวงพ่อมี เพิ่มเติมอีกว่า "ถ้าไปกินอาหารจีน ซึ่งบางอย่างมีเหล้าเป็นส่วนผสมล่ะครับ อันนี้ผิดมั๊ย" หลวงพ่อมี ท่านบอกว่า "แบบนี้ก็ไม่ได้ ยันต์หายหมด"

หลวงพ่อมี ท่านจึงเลือกเป่าแต่เพียง "ยันต์นะหน้าทอง" ตามแบบฉบับ หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก เพียงอย่างเดียวครับ

ขอบคุณพี่เล้งด้วยนะครับ ที่นำความรู้มาถ่ายทอดให้กับน้องๆครับ :054: :054: :054:

มัชฌิมาปฏิปทา ทางสายกลาง  

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 07:30:35 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
ขอบคุณพี่เล้งด้วยนะครับ ที่นำความรู้มาถ่ายทอดให้กับน้องๆครับ :054: :054: :054:

มัชฌิมาปฏิปทา ทางสายกลาง 

ขอบคุณครับ

ด้วยความยินดีครับ...อะไรที่ผมพอรู้บ้าง ก็จะนำมาร่วมแชร์ด้วยคนครับ

ขอบคุณครับ