ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ พระผงหลวงพ่อเปิ่นที่ผมมีอยู่นั้นรุ่นไหนครับ  (อ่าน 2306 ครั้ง)

ออฟไลน์ sitthisak

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
1. รุ่นไหน
2. มีพ.ศ. ไหน
3. ความนิยมเก่าไหม่
4. แท้หรือไม่แท้
5. องค์หลวงพ่อมีตระกรุด
6. สุดท้ายราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
รูปไม่ขึ้นนะครับผม  :062:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมพยายามส่งภาพให้ดูหลายครั้งแล้วไม่สามารถส่งได้เลยครั้งนี้หาส่งได้ก็ดี แต่หากส่งไม่ได้เป็นไปได้ท่านอาจาย์หรือผู้รู้ที่มีมือถือรุ่นใหม่ที่สามารถรับข้อความ MMS ได้ช่วยส่งเบอร์มาให้ผมหน่อยครับ 087-601XXXX ผมจะได้ส่งภาพผ่านมือถือให้ช่วยดูหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
SITTHISAK
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2552, 03:34:43 โดย โองการยันนะรังสี »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ภาพด้าหลังองค์พระ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ไม่อนุญาต ให้โพสหมายเลขโทรศัพย์ นะครับ

วิธีการโพสรูป ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.0.html

๑.

๒.

๓.

๔.

๕.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2552, 03:37:23 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากเลยครับ และต้องขอโทษด้วยครับที่แจ้งเบอร์มือถือไม่รู้จริงๆครับ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เข้ามารอข้อมูลจากผู้รู้เช่นกันครับ เอาใจช่วยครับ :114:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
คาดว่าน่าจะเป็นเหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือ รุ่นหล่อโบราณ ปี 2534 ค่ะ

สร้างด้วยกัน 4 เนื้อ คือ ทองคำ เงิน นวโลหะ และเนื้อระฆังยันต์กลับ

ส่วนแท้ไม่แท้ ไม่ทราบค่ะภาพไม่ชัดเจน
คำตอบที่เหลือรอผู้รู้อีกทีนะคะ

ข้อมูลทั้งหมดผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูปไม่ชัดเจนคับ แต่เท่าที่เห็นเป็นเนื้อผงใช่ป้ะคับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ผมไม่แม่นเลยอ่ะ ของหลวงปู่ อาศัยว่าไปบูชาทีี่วัดและพระอาจารย์เมตตาให้มา เท่านั้นอ่ะครับ 

พระหลวงปู่มีมากมายหลายรุ่น  ทุกรุ่นล้วนเป็นอนุสรณ์และที่ระลึกในเมตตาบารมีของหลวงปู่ที่มีต่อวัด ส่วนรวม และศิษย์

ราคาถึงจะน้อย แต่ร้อยล้านพุทธคุณครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณมากเลยครับ และต้องขอโทษด้วยครับที่แจ้งเบอร์มือถือไม่รู้จริงๆครับ

ด้วยความเคารพครับ พระรุ่นนี้ถือเป็นรุ่นนิยมอีกรุ่นหนึ่งของหลวงปู่
ซึ่งมีการปลอมแปลงมานานแล้วครับ แล้วที่สำคัญปลอมได้ค่อนข้างน่าเกลียดมากๆ
คือเนื้อจะดูสกปรกเลอะเทอะ อย่างในรูปนี้ ผมดูแล้วก็ไม่น่าจะแท้ครับ
เพราะว่า แบบนี้ผมก็มี ได้มาจากมุขพระตกรถ ของพวกคนงานก่อสร้าง
มาขอเงินพ่อผม พ่อผมไม่ทราบก็เลยรับเช่าเอาไว้ ปรากฎว่าเก๊ตาเปล่าครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ด้วยความเคารพครับ พระรุ่นนี้ถือเป็นรุ่นนิยมอีกรุ่นหนึ่งของหลวงปู่
ซึ่งมีการปลอมแปลงมานานแล้วครับ แล้วที่สำคัญปลอมได้ค่อนข้างน่าเกลียดมากๆ
คือเนื้อจะดูสกปรกเลอะเทอะ อย่างในรูปนี้ ผมดูแล้วก็ไม่น่าจะแท้ครับ
เพราะว่า แบบนี้ผมก็มี ได้มาจากมุขพระตกรถ ของพวกคนงานก่อสร้าง
มาขอเงินพ่อผม พ่อผมไม่ทราบก็เลยรับเช่าเอาไว้ ปรากฎว่าเก๊ตาเปล่าครับ

ท่านก๊อตคุงพูดถึงมุขตกรถแล้วผมนึกถึงตอนเรียนปวช.  ผมก็โดนมุขตกรถหลอกอยู่ครั้งหนึ่งครับ

นึกถึงตัวเองตอนนั้นคิดว่าเราทำบุญกับคนไม่มีค่ารถกลับบ้าน  ได้ทั้งบุญแถมได้พระมาอีก  ที่ไหนได้โดนหลอกซะงั้น  :095: :095:

แต่คิดในแง่บวกก็คิดว่าให้เงินเขาไปก็ได้บุญ  ได้พระไม่แท้ แต่ก็ได้ประสบการณ์กลับมาครับ  :095:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2552, 03:11:20 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
พระรุ่นนี้เปรี้ยวเจอมานานแล้วค่ะ
ได้ท่านเอ็กซ์ และท่านโจรสลัด ชี้ให้เห็นบ่อยๆ ว่าปลอมค่ะ

ของจริง เนื้อพระ ต้องเป็นแบบนี้คะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ของผมมีหนึ่งองค์ครับ ฝังตะกรุดทองคำ ได้มาจากวัดประมาณปี 34 แล้วจะนำภาพมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นาวครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
แล้วเราก็รู้คำตอบกันจนได้ครับ เล่นเอาลุ้นกันตัวโก่งเลยครับ
พระผงหลวงพ่อเปิ่นรุ่นนี้ สวยครับงามโดนใจจริงๆครับ ด้านหน้ามีหลวงพ่อนั่งเสือ
ด้านหลังเจอยันต์แม่ทัพ อันลือลั่นสนั่นปฐพี
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา