ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ครับ  (อ่าน 1888 ครั้ง)

ออฟไลน์ tame22

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากรู้ครับ
« เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 12:27:48 »
ตอนนี้ผมอายุ18ครับ
อยากรู้ว่าวัดบางพระ จะสักให้ไหมครับ

...

อยากรู้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากรู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 01:28:16 »
สักครับ
แต่อย่าใส่ชุดนักเรียน ไปสัก
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 06:21:22 »
อุ๊ยตะเอง..อายุเท่าเค้าเลย

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 07:11:30 »
ขอบคุณมากๆครับ

ที่มาบอก :017:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:16:55 »
คิดดีๆน่ะครับ รอยสักจะติดตัวเราไปตลอดน่ะครับ สักน้ำมันก่อนดีไหมครับ พุทธคุณเหมือนสักหมึกทุกประการน่ะครับ บางอาชีพ รอยสักอาจเป็นอุปสรรคในการทำงานน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:31:10 »
ถามตัวเองก่อนนะ ว่าทำไมถึงอยากสักครับ สักทำไม สักแล้วรักษาได้ไหม ของอย่างนี้เหมือนเหรียญที่มีสองด้านนะครับ  มีทั้งได้ มีทั้งเสื่อม

เป็นไปได้ อายุเท่านี้แนะนำให้ขออณุญาตผู้ปกครองก็จะดีครับ สักติดตัวไปแล้วแต่พ่อแม่ด่าว่า ไม่พอใจ มันก็เป็นสิ่งไม่ดีนะครับ

แนะนำให้สักน้ำมันก่อนเถอะครับ อนาคตไม่แน่นอนนะคนเรา

ขอให้โชคดีครับ  :057:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:34:01 »
   พิจารณาก่อนสักครับผม  ศึกษาและเก็บข้อมูลก่อน ถ้าชอบในศาสตร์นี้ลงน้ำมันก่อนดีไหม

ไว้มีงานมีการมั่นคงแล้ว ค่อยมาลงหมึกต่อก็ได้   ....     :054:

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:48:54 »
ตอนผมอายุเท่าคุณ ผมก็สักน้ำมันก่อนครับ รอให้เรียนจบ หรือมีหน้าที่การงานที่มั่นคง

แล้วจะกลับมาสักหมึกก็ได้ครับ :027:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:54:59 »
ถามตัวเองก่อนนะ ว่าทำไมถึงอยากสักครับ สักทำไม สักแล้วรักษาได้ไหม ของอย่างนี้เหมือนเหรียญที่มีสองด้านนะครับ  มีทั้งได้ มีทั้งเสื่อม

เป็นไปได้ อายุเท่านี้แนะนำให้ขออณุญาตผู้ปกครองก็จะดีครับ สักติดตัวไปแล้วแต่พ่อแม่ด่าว่า ไม่พอใจ มันก็เป็นสิ่งไม่ดีนะครับ

แนะนำให้สักน้ำมันก่อนเถอะครับ อนาคตไม่แน่นอนนะคนเรา

ขอให้โชคดีครับ  :057:

ตามที่เฮียโจ้ แนะนำเลยครับน้อง  ลองถามตัวเองว่า ทำไมอยากได้ ศรัทธาแค่ไหน สามารถรักษาคำครูได้แค่ไหน 

ที่สำคัญต้องบอก คุณพ่อ คุณแม่ ครับ    ถ้าทุกอย่างพร้อม ทั้งเหตุผลที่สัก ความศรัทธายึดมั่น เข้าใจเรื่องสักพอสมควร

และคุณพ่อ คุณแม่ อนุญาตยินยอม ก็ยินดีต้อนรับครับ  อยากให้ได้ของดี และรักษาของดีไว้ได้นะครับ

ออฟไลน์ arit

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 11:36:58 »
ขอให้สมหวัง

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 06:35:34 »
ตามพี่ๆๆด้านบนเลยครับผม  สักได้ครับผม ถ้าคิดว่าพร้อม

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 06:47:33 »
คิดดีๆก่อนนะครับ
ติดตัวไปจนวันตายเลยครับ ที่สำคัญต้องตั้งมั่นรักษาตามคำสอนของครูอาจารย์ให้ได้นะครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 07:42:49 »
ขอบคุณครับ

ที่แนะนำ

ผมจะสักน้ำมันก่อนครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:06:38 »
ไม่มีคำว่าสายเกินไป อย่ารีบร้อนครับ เรียนไปก่อน จบแล้วมีงานทำ ค่อยกลับมาลงหมึกใหม่ก็ได้ ครับ :069:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:39:02 »
เพิ่งจะ18อย่าเพิ่งรีบร้อนครับ อย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ อนาคตยังอีกยาวไกลครับ
ถ้าอยากสักจริงๆก็ลองลงน้ำมันไปก่อนครับน้อง พุทธคุณเหมือนกันครับ
ไว้อายุบรรลุนิติภาวะ มีการมีงาน หาเลี้ยงตัวเองได้ค่อยลงหมึกก็ยังไม่สายครับ
แต่ถ้าผู้ปกครองน้องอนุญาติก็ไม่ว่ากันครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 10:32:14 »
คิดดูให้ดีนะครับว่าคุณสักเพราะความศัทธาหรือว่าเป็นแฟชั่นเพื่อความเท่ห์