ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตาเนื้อผงหลวงพ่อเปิ่น ชุดทหารเรือสร้างครับ  (อ่าน 8310 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
มีมาให้ชมสามแบบสามองค์ครับ เริ่มด้วยพิมพ์ลอยองค์ เนื้อผงพุทธคุณ ฝังแร่,เกศา องค์นี้ไม่ทราบว่าท่านโจ้หาเจอหรือยังครับ :002:

...
องค์ต่อมาเป็นพระปิดตาหลังตัว " มิ " จะไปคล้ายกับของหลวงปู่เฮี้ยง วัดป่าครับ

...
องค์สุดท้าย เป็นพิมพ์เล็กที่สุดขนาดประมาณ เล็บหัวแม่มือครับ ฝังเกศาหลวงพ่อเพียบครับเนื้อออกใบลาน

...
พระของหลวงปู่ทั้วสามพิมพ์ มีผงเก่าวัดบางขุนพรหมผสมอยู่ด้วยครับ ปีที่สร้างปี 2527
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามจริงๆ ครับ พี่หอมเชียงคงเก็บรักษามาดีแน่นอน ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยงามทุกองค์เลยครับพี่หอมเชียง

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามจริงๆสวยงามมากๆๆครับ :054: :054:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
สวยงามและทรงด้วยคุณค่ามากครับ  :015:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
โดนเข้าแล้วไงเกิดอาการสะดุ้งกลางออฟฟิศแต่เช้าครับ  25; พี่หอมเชียงคร้าบบบบบบ  โอยน้องหัวใจหล่นไปตาตุ่ม  ได้เห็นปิดตาลอยองค์ฝังเกศาและแร่ พิมพ์นี้ทีไร ตาค้างทุกทีครับพี่   นี่ถ้าระบบเขาให้กดขอบคุณได้มากกว่าหนึ่งครั้งผมจะนั่งกดทั้งวันเลยพี่ ขอบคุณมากๆครับ ประทับใจจริงๆ

สวยงามอย่างหาที่เปรียบไม่ได้ ไม่รู้เป็นอะไรผมถูกชะตาเหลือเกิน  ยังหาไม่ได้เลยครับพี่หอมเชียง ลองหลายสายแล้วครับ อัญเชิญเง็กเซียนโจรสลัดมาแล้ว ยังหาไม่ได้เลยครับพี่  เฮ้อ   23;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2552, 08:46:53 โดย [= Jo_o* =] »
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
งดงามและทรงคุณค่ามากเลยครับ  ทั้งมวลสาร-เกศา  พิมพ์ทรงขององค์พระ ระยะเวลาความเก่า ลงตัวทุกอย่าง

ว่ากันว่า พระปิดตา หรือพระสังขจาย ถ้ามั่นใจแขวนเดี่ยวจะเห็นผลพุทธคุณชัดเจนมากๆ  พระที่มีคุณสมบัติพร้อมแบบที่พี่นำมาให้ชม

แขวนบูชาเดี่ยวๆ  สบายเลยครับผม 

ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
   มวลสารแต่ละอย่างทั้งเกศาหลวงพ่อ ทั้งผงเก่าบางขุนพรหม สุดยอดทั้งนั้น ...  :090:

ขอบพระคุณพี่หอมเชียงมากครับ...ที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทาน... :054:

พระปิดตารุ่นนี้คงหายากเหมือนกัน...เอาใจช่วยท่านโจ้ด้วย...บุญพาวาสนาส่งคงได้มาบูชาครับ... :005:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :053:ขอบคุณสำหรับรูปที่นำมาโชว์ครับ  :015:สุดยอด

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
มวลสารดี  ทั้งเส้นเกศา  แร่  และผงเก่าพระวัดบางขุนพรหม 

พระมวลสารดี   ผู้อธิษฐานจิตสร้างเป็นพระเถระชั้นเยี่ยม   

ทำให้พระปิดตาทั้งสามองค์นี้พุทธคุณไม่ธรรมดาเลยทีเดียวครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2552, 11:24:31 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อลังการเนื้อคำบรรยายจริงๆครับ ทั้งมวลสาร ทั้งเกศา ทั้งแร่ที่ฝัง ทั้งพิธีกรรมปลุกเสก ไหนือคำบรรยายจริงๆครับ....

....คงจะมีผู้ชายบางคน นอนฝันถึงพระปิดตาองค์แรกไปอีกหลายวันเลย 38;....

ขอบคุณพี่หอมเชียงมากนะครับที่นำมาให้ชม เป็นบุญตาจริงๆครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :053:มวลสารดีๆอย่างนี้ทั้งเส้นเกศา แร่ และผงเก่าพระวัดบางขุนพรหม ........ใครเห็นแล้วอยากมีเป็นเจ้าบ้างจัง :054:

เนี่ยน่าที่เค้าแข่งเรือแข่งพายได้ แต่แข่งบุญวาสนาแข่งกันบ่ได้ .... :007:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งามจริง ๆ คะ พี่หอมเชียง 
ทั้งมวลสาร ทั้งเกศา แร่ที่ฝัง และพิธีกรรมปลุกเสก สุดยอดเลยคะ :016:

งานนี้ มีคนนอนเพ้อ หลายคนเลย  :095:

ขอบคุณพี่หอมเชียงมากนะคะที่นำมาแบ่งกันชม
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากๆเลยครับ สุดยอดครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
งามจิงๆๆนะครับผม ขอบคุนที่นำมาไห้ชมนะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยงามครับพี่หอมเชียง มีทั้งเส้นเกศา มีแร่ด้วย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ h.kitti

• ตติยะ
ถ้าสนใจองค์แรกหาไม่ยากครับ ไปที่แผงพระหน้าหอระฆังครับ มีแน่นอนส่วนราคาไม่น่าเกิน 1,000    บาท ครับ ในสภาพสวยครับ

ส่วนใหญ่พระองค์แรกนี้มีสภาพไม่ค่อยสวยครับเนื่องจากตอนที่ผสมผงกดพิมพ์ ใส่มวลสารค่อยข้างมากครับทำให้เนื้อไม่ประสานกันครับ
ส่วนใหญ่จะแตกและเกิดรอยราน ครับ

ขอบคุณครับ