ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่อง รักยมอ่ะคับ  (อ่าน 1109 ครั้ง)

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
อยากสอบถามเรื่อง รักยมอ่ะคับ
« เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 08:59:23 »
คือผมได้ รักยม มาแต่ไม่ได้เลี้ยงสักที ตอนนี้ก็เลยอยากเลี้ยงและบูชา
ไม่ทราบว่าวิญญาณ รักยม จะยังอยู่มั้ยคับ/ถ้าไปให้ที่วัดเราเบิกเนตรให้จะใช้ได้รึเปล่า
ไปหาหลวงพ่อรูปไหนดีคับ คือรักยมไม่ใช่ของทางวัดนะคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากสอบถามเรื่อง รักยมอ่ะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 09:59:14 »
ผมรบกวนเจ้าของกระทู้นะครับ
เพราะ ในวันและเวลาที่ใกล้เคียงกัน

ตั้งกระทู้ถึง4 กระทู้ ผมขอแนะนำว่า
ควรจะตั้งกระทู้เดียว และถามทั้งหมดที่สงสัย หรือ กดเมนู ค้นหาด้านบนด้วยตนเองก่อน

พี่น้องในเวปทุกคน ยินดีที่จะตอบคำถามนะครับ

แต่การตั้งกระทู้หลายกระทู้ ในทางการทำเวป ถือว่าเป็นพวก กระทู้ spam หรือ กระทู้ ขยะ

ขออภัยที่อาจทำให้ไม่พอใจนะครับ แต่เพื่อความเป็นระเบียบของเวปบอร์ดแห่งนี้ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: อยากสอบถามเรื่อง รักยมอ่ะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 12:49:45 »
ลองไปกราบหลวงปู่แย้ม วัดสามง่ามซิครับ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 12:54:23 »
พูดถึงรักยม ก็ต้องดูให้ดีๆละครับ
ว่าได้จากแหล่งที่มาใด เพราะรักยมที่เค้าสั่งทำ
เป็นโหลๆ มีเยอะแยะมากมาย ไอ้จะไปใช้ไม้รัก ไม้มะยมตายพราย
มาแกะ ดูแล้วคงเป็นไปไม่ได้ เหอๆ 14;
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ