ผู้เขียน หัวข้อ: เจ็บแบบมีความสุข ภาค3 (ขอแสดงความยินดีกับหนุ่มเกาหลีคนนี้ด้วยครับ)  (อ่าน 5424 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวบางพระทุกท่าน วันนี้ผมได้ไปสักที่วัดมา(เจ็บตัวอีกแล้ว)ผมออกเดินทางเวลา 9.30ถึงวัดก็11.00เพลพอดีผมก็เดินเล่นอยู่ในวัดสักพักพอเวลา12.00พอดี
หลวงพี่นันมาพอดีก็ยกพานกัน วันนี้ได้ของดีมากอีกแล้วและก็มีเรื่องดีๆและเรื่อง... งงด้วยครับเข้าเรื่องครับ
วันนี้ผมได้เสื่อเผ่นและหัวใจเสือด้วยความเมตตาจากหลวงพี่นัน ต่อด้วยเรื่องที่ผมงงคือ พอผมสักเสร็จแล้วผมก็เดินไปสักต่อที่กุฏิหลวงพี่ติ่งครับก่อนสักผมบอกหลวงพี่ติ่งว่า ผมเคยได้หมูทองแดงจากหลวงพี่ติ่งแล้วพอบอกเสร็จ ผมก็หันหลังพนมมือหลวงพี่ติ่งเมตตาสักให้พอสักเสร็จผมเลาหลวงพี่ดินออกจากกุฏิมาดูว่าได้อะไรงงเลยผมครับได้หมูทองแดงมาอีกตัวจุดเดียวกันเลยครับแต่ก็ดีใจที่ได้มาครับ ต่ออีกเรื่องนะครับ วันนี้เลยผมได้พบกับลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึงแต่เข้าเป็นคนเกาหลีนะครับที่สำคัญสักเต็มตัวเลยดีคุยกันสักพักเข้าชื่อ ฮัท หรือ ฮัน(ถ้าผิดก็ขอโทษด้วยครับ) เข้าอายุ 30 อยู่เมืองไทยได้ 5 เดือน มาวัดเกือบทุกวันและสักทุกอาจารย์(สายวัดบางพระเท่านั้น) บางที่พวกพี่ๆน้าๆอาจเคยเห็นเข้านะครับ
ผมได้ผมเข้าว่าทำไมถึงสักเข้าบอกว่าเข้าชอบครับ แต่เข้าสักที่ตัวเข้าไม่ออกมานอกร่มผ้าเลยนะครับ เข้าบอกว่าถ้าสักออกมานอกร่มผ้าเวลากลับเข้าประเทศอาจถูกจับได้เลยครับ
อย่างไรก็ตามผมขอแสดงความยินดีกับ คุณ ฮัท ด้วยครับที่อดทนสักจนเสร็จ ผมได้ถ่ายรูปมาให้พี่ๆน้าๆได้ชมกันด้วยครับ
1เสือเผ่น หลวงพี่นัน

• ผู้ดูแล
หมูทองแดงตัวที่ 2 หลวงพี่ติ่งครับ

• ผู้ดูแล
หน้าตาของ หนุ่มเกาหลีที่ชือ ฮัทครับ(อาจเห็นไม่ชัดต้องขอโทษด้วยนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2552, 01:09:54 โดย ข้าวหลามตัด »

• ผู้ดูแล

• ผู้ดูแล
มาดูต่อด้วยด้านหลังนะครับ

• ผู้ดูแล
ต่อด้วยข้างซ้ายครับ

• ผู้ดูแล
สุดท้ายครับ ทีเด็จ รักแร้ครับ

• ผู้ดูแล
บรรยากาศตอนสักครับ

• ผู้ดูแล
ภาพนี้ครับตรงกับหัวข้อที่ผมตั้งไว้เลยครับ เจ็บแบบมีความสุขครับ (โปรดดูที่หน้าครับ)

• ผู้ดูแล
ดึกแล้วครับผมต้องขอตัวไปนอนก่อนครับพรุ่งต้องตื่นแต่เช้าผมจะไปวัดบางพระอีกถ้าพี่ๆน้าจำรอยสักปลาคราฟผมได้อย่าลืมทักกันนะครับ
และถ้าผมเจออะไรที่ดีๆก็จะเก็บมาฝากกันชมครับหลับฝันดีทุกท่านครับ ราตรีสวัสครับ

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
สุดๆ พูดได้คำเดียวว่า เจ็บ!!!
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หวัดดีนายซัมซุงเจ้าเก่า...

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อีกหนึ่งชีวิต.. ที่ประกาศศักดิ์ดา Thai Yantra Tattoo.. โดยเฉพาะ วัดบางพระ จ. นครปฐม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2552, 08:33:39 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :053:ดูรูปแล้วสมกับชื่อหัวข้อ ที่ตั้งว่า เจ็บแบบมีความสุข :113:

ออฟไลน์ nickydogz

• ทุติยะ
  • **
 :073:

คนนี้ คนเกาหลีเหรอครับ เห็นกันอยู่

เมื่อวานผมก็ไป สงสัยเราได้นั่งสบตากันอยู่ในกุฎิของพระอาจารย์ท่านแหละ เหอ ๆ ๆ

ผมเป็นคิวที่ 4 หลังเพลอ่ะครับ เสื้อดำ กางเกงทหาร  :095:

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
ลายสักยันต์.....ของเรา..โ่ด่งดังทั่วโลก
13; 13; 13; 13; 13;

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 38; 38; 38; 38; โฮ๊ะ ๆ  ๆ  อลังการมากเลย พ่อหนุ่มแดมกิมจิ 

เขียวไปทั้งตัวแล้ว พี่ท่าน  ยอมเลยครับ  สาธุๆ :016: :016: :016: :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เป็นไทยต้องรักของไทย ดูอย่างต่างชาติสิยังรักของเราเลย อายไหม ...  :089:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับรูปภาพครับผม :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับนายคนนี้หลวงพี่ญาท่านเรียก ซัมซุง ผมเจอที่วัดหลายครั้ง
หุๆๆ อึดมากครับ สักทั้งตัวเลย  :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ดูแล้วอยากเจ็บครับ วันที่30ไปวัดต้องขอเจ็บบ้างครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ที่ศรีษะก็มีครับแทงกับหลวงพี่แป๊ว :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
บินลัดฟ้าข้ามน้ำ ข้ามประเทศมาจากแดนกิมจิ  เพื่อตั้งใจมาสักยันต์ที่วัดบางพระโดยเฉพาะ

มาอยู่ มากิน  มานอนที่เมืองไทยเพื่อต้องการขอความเมตตาจากพระอาจารย์ให้สักยันต์ให้

ความศรัทธา  ความตั้งมั่น  ความอดทน  ที่มีต่อพระพุทธศาสนา  ที่มีมีต่อพระเดชพระคุณหลวงปู่เปิ่นของพวกเราอย่างแท้จริง

ผมในฐานะลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง  ขอนับถือจากใจครับ  :054: :054:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ใช่ไปมาเมื่อวานหรือเปล่าครับ

เห็นหลังคุ้นๆ ตอนผมจับผิวหนังให้ ตอนลงเสือเผ่น เพราะผมจำได้ว่าหลังมีปลาคาร์ฟอยู่  :048:
แต่นึกชื่อไม่ออกเลยไม่ได้ทัก

แต่ยินดีด้วยครับได้ของดีๆ มาอีกแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิ.ย. 2552, 12:33:27 โดย SIC »

ออฟไลน์ phatcha

• ตติยะ
    • MSN Messenger - sasathonk@hotmail.com
    • อีเมล
ครับนายคนนี้หลวงพี่ญาท่านเรียก ซัมซุง ผมเจอที่วัดหลายครั้ง
หุๆๆ อึดมากครับ สักทั้งตัวเลย  :002:
พัชชาเจอครั้งหนึ่ง คะ เดินมาหาท่านพระอาจารย์มหาสมชาย มาพูดบอกว่า เป่าๆๆๆๆ ให้เป่าที่โคนขา คะยังหัวเราะเลย ว่าเดินซะแบบเจ็บๆๆๆๆจริงๆๆ

นับถือสุดยอดจริงๆๆๆ ทีแรกยังคิดว่าเป็นคน ญี่ป่นซะอีกพูดไทยมะชัด เห็นภาพแล้วขอบคุณมากคะ ที่นำมาให้ ชม
หยุดความเลว ที่.. ไล่ล่าคุณ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ทึ่งในความอึด นายคนนี้ดูท่าจะชอบสักมากๆนะครับ...
ยิ้มเก่งด้วย อิอิอิ ...{^_^}...

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
คนอึดแห่งวัดบางพระครับ สวัดี :114:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
นายเกาหลีคนนี้ พี่ศักดาเคยถ่ายภาพมาให้ชมแล้วครั้งนึง ครั้งนั้นก็เต็มตัวไปหมดแล้วนะครับ เขียวแล้วอ่ะครับ
รอบนี้ยังอุตสาห์หาที่ว่างมาให้หลวงพี่ท่านแทงจนได้..นายแน่มาก
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ผู้ดูแล
ขอขอบพระคุณมากครับ คุณ sic ใช้แล้วครับเองขอขอบพระคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอนนี้กลับเกาหลีไปแล้วครับเห็นบอกว่าจะมาอีกทีวันที่27
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2552, 10:30:50 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณมากครับ คุณ sic ใช้แล้วครับเองขอขอบพระคุณอีกครั้งครับ

ไว้วันหลัง ถ้าเจอกันอีก เดี๋ยวทักครับผม

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอนนี้กลับเกาหลีไปแล้วครับเห็นบอกว่าจะมาอีกทีวันที่27
จะเข้าประเทศได้ไหมหน่ออออออ
สักเยอะขนาดนั้น  :092:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
           ในความคิดผม ท่านซัมซุงคงช่วยบอกคนที่บ้านเมืองเค้าถึงเรื่องราวของบางพระได้ดีผมไม่รู้ถึงจุดประสงค์อันแท้จริงของท่าน แต่ท่านก็อดทนมากๆนับถือ  มา 3ครั้งๆละเดือนตามอายุหนังสือเดินทางเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2552, 04:27:15 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สุดยอดครับ

วันไหนไปสักเพิ่มกันดีคะ.. :009:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
ฮันยองฮาเซโย....  

(เกี่ยวกันมั้ยเนี้ย) - -'
แล้วก็เดินออกไปจากระทู้อย่างเงียบๆ
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดครับ

วันไหนไปสักเพิ่มกันดีคะ.. :009:
เพิ่งไปสักมาได้ 2 อาทิตย์นี่เองพี่ชบา ที่กุฏิหลวงพี่ญาครับ

• ผู้ดูแล
ผมเคยถามเรื่องที่เข้าสักผมเจอ ซัมซุง เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานะครับ(ก่อนที่เขาจะกลับนะครับ) ที่เข้าสักเพราะว่าที่ประเทศเข้ามีเรื่องฆ่ากันอะไรประมาณนี้นะครับเข้าเลยมาสักที่วัดนี้ครับ แต่ซัมซุงเข้าเคยถามว่า ทำไม่เข้าไม่เคยของขึ้นเลย ตอนนั้นเข้าหยิบกล้องถ่ายรูปมาให้ผมดู มันเป็นคลิปวีดีโอที่เข้าถ่าย กุฎิหลวงพี่หมี ตอนที่หลวงพี่หมีสักแล้วเป่าของให้กับคนที่มาสัดแล้วของขึ้น ซัมซุงเลยถามผมว่าทำไม่เข้าของไม่เคยขึ้นเลย เขาเลยเข้าใจว่าเขาไม่ใช้คนไทยเลยของไม่ขึ้น ผมก็ไม่รู้จะอธิบายอย่างไร เพราะซัมซุง พูดอังกฤษไม่ค่อยได้ แต่เข้าบอกผมว่าจะพาเพือนมาสักอีก กว่าจะเข้าใจกันต้องใช้หลายภาษาครับ ภาษามือปนภาษาไทยครับและหนังสือแปลไทยเกาหลีครับ วันที่เจอซัมซุง วันเสาร์ 13