ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความหมาย ยันต์5ยอด กับ ยันต์มหาทมึน  (อ่าน 15783 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ไม่ทราบเหมือนครับผม  รอผู้รู้นะครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพครับ ห้ายอด
นี่ผมเคยเห็นหลวงพี่แป๊วท่านสักให้ศิษย์อยู่บ้าง
แต่มันก็ไม่ได้เป็นยันต์ที่ตายตัว
รูปลักษณ์อาจจะคล้ายกัน แต่อักขระและหัวใจ
ตลอดจนตัวนะต่างๆก็แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะใส่ครับ

ส่วนมหาทะมึน เท่าที่เคยสอบถามท่านผู้รู้
เป็นยันต์ที่รุ้จักกันในนามของยันต์แม่ทัพ เป็นยันต์ที่เน้นทาง
มหาอำนาจ คงกระพันชาตรี เหมาะสำหรับผู้นำและนักปกครอง
ครับ............จริงๆ คำว่ามหาทะมึนไม่ได้หมายถึงตัวยันต์เพียงอย่างเดียว
แต่หมายถึงบทสวดหรือโองการมหาทะมึนด้วยเช่นกันครับ
มหาทะมึน นี่เป็นโองการที่หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตารามท่านใช้ปลุกเสกวัตถุมงคลของท่าน
เป็นประจำครับ ควบคู่กับมนต์พระกาฬ(ใครลองของๆท่าน เข้าตัวเอาง่ายๆเพราะมนต์บทนี้)
ผิดพลาดประการใดขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ผมก็ความรู้น้อยฟังเขามาอีกที  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอรูปประกอบสักหน่อยครับผม
นึกรูปยันต์ไม่ออก  :010:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5372.0.html

ลองดูกระทู้นี้ครับ ยันตแม่ทัพ มหาทะมึน หรืออีกชื่อคือปัทมึน

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับ ห้ายอด
นี่ผมเคยเห็นหลวงพี่แป๊วท่านสักให้ศิษย์อยู่บ้าง
แต่มันก็ไม่ได้เป็นยันต์ที่ตายตัว
รูปลักษณ์อาจจะคล้ายกัน แต่อักขระและหัวใจ
ตลอดจนตัวนะต่างๆก็แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะใส่ครับ

ส่วนมหาทะมึน เท่าที่เคยสอบถามท่านผู้รู้
เป็นยันต์ที่รุ้จักกันในนามของยันต์แม่ทัพ เป็นยันต์ที่เน้นทาง
มหาอำนาจ คงกระพันชาตรี เหมาะสำหรับผู้นำและนักปกครอง
ครับ............จริงๆ คำว่ามหาทะมึนไม่ได้หมายถึงตัวยันต์เพียงอย่างเดียว
แต่หมายถึงบทสวดหรือโองการมหาทะมึนด้วยเช่นกันครับ
มหาทะมึน นี่เป็นโองการที่หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตารามท่านใช้ปลุกเสกวัตถุมงคลของท่าน
เป็นประจำครับ ควบคู่กับมนต์พระกาฬ(ใครลองของๆท่าน เข้าตัวเอาง่ายๆเพราะมนต์บทนี้)
ผิดพลาดประการใดขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ผมก็ความรู้น้อยฟังเขามาอีกที  :001:

ตามที่น้อง gott ว่ามาเลยครับ .........ชัดเจนมาก
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

• ผู้ดูแล
ยันต์ มหาทะมึน ครับ ล.พ.นัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2552, 10:29:01 โดย ข้าวหลามตัด »

• ผู้ดูแล
ยันต์ 5ยอด ล.พ.แป๊ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2552, 10:32:14 โดย ข้าวหลามตัด »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ชัดเจนครับ ตามที่น้องก๊อตนำมาบอกเล่า

เป็นข้อมูลที่ทำให้เข้าใจความหมายของยันต์ดังกล่าวได้พอสมควร

ส่วนมาก ๕ ยอด ถ้าเป็นลูกศิษย์วัดบางพระที่หลวงพี่แป๊วเมตตาสักให้ จะได้กันแทบทุกคน ช้าหรือเร็วก็แล้วแต่จังหวะเวลา

แม่ทัพ ที่เห็นว่า ถ้าไปบ่อยๆ จะได้ ก็เห็นมีที่พระอาจารย์ต้อยครับ  กุฎิอื่นๆก็ให้ได้เช่นกัน ไม่ได้ต่างอะไรกัน

เพียงแต่เห็นของพระอาจารย์ต้อยบ่อยที่สุด  :005: :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยันต์ มหาทะมึน
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

• ผู้ดูแล
ขอบคุณพี่ๆมากเลยครับ