ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปสักยันต์ที่วัดบางพระอ่า  (อ่าน 2535 ครั้ง)

ออฟไลน์ ponpond

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แต่ไม่กล้าบอกพ่อ อยากไปสักต์มากๆ ทำไงถึงจะได้ไปสักต์บอกหน่อยจะหนีไปก็กลัว
ศรัทธาจงบรรเกิด ความงมงายจงหายไป

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากไปสักยันต์ที่วัดบางพระอ่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 08:14:13 »
ขอท่านไปตรงๆเลยครับ สักน้ำมันก่อนก็ได้ครับ
เอาใจช่วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2552, 08:14:44 โดย hangman69 »
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากไปสักยันต์ที่วัดบางพระอ่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 08:25:04 »
แล้วจะพูดว่าอะไรอ่า

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 08:47:40 »
สักน้ำมันก่อนนะครับ อาจจะบอกท่านว่าขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ ชีวิตเป็นสุข

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 08:50:23 »
สักน้ำมันก็ได้นี่ครับ พุทธคุณเหมือนกัน

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 08:54:17 »
มาที่วัดเลยครับผม สักน้ำมันก้ได้นะครับ ถ้า พ่อแม่ ไม่อนุญาติ บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 09:18:35 »
ลองขอท่านดูครับ ท่านเป็นเจ้าชีวิต เนื้อหนังมังสา ก็มาจากท่าน ทำไมไม่กราบขอท่านล่ะครับ

ท่านคือผู้ใช้ชีวิตเรามาตลอด คือคนที่เลี้ยงดูเรามานะครับ ลองกราบขอท่านดูครับ ถึงเวลาจะได้เอง ...  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 09:30:34 »
ลองขอท่านดูครับ ท่านเป็นเจ้าชีวิต เนื้อหนังมังสา ก็มาจากท่าน ทำไมไม่กราบขอท่านล่ะครับ

ท่านคือผู้ใช้ชีวิตเรามาตลอด คือคนที่เลี้ยงดูเรามานะครับ ลองกราบขอท่านดูครับ ถึงเวลาจะได้เอง ...  :089:

ตามนั้นครับ

ลองไปขอท่านดูตรงๆเลย

บอกว่าจะสักเพื่อป้องกันตัว ไม่ใช่อันตพาน

ขอให้ได้ สมดังใจครับ

:089:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 10:38:49 »
         ผมก็เคยครับ แต่พ่อแม่บางคนก็ยากที่จะขอ แล้วหากโกหกหนีมาสักนี่ก็ผิดนะครับ ขอไปตรงๆไม่ให้ ก็ไม่ต้องสัก รอโตก่อน ผมเองอยากสัก ขอแม่ แม่ไม่ให้สักบอกเรียนอยู่หาเงินก็ไม่ได้ จบก่อนค่อยสัก กว่าผมจะได้สักก็ อายุปาไป 30 ขวบ ที่นี้สักเต็มที่ครับ ความตั้งใจดีรอได้

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 11:20:31 »
ขอรายละเอียดอีกหน่อยได้ไหมครับ ว่าอายุเท่าไหร่ เรียนหรือทำงาน จะได้แนะนำกันตรงจุดครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 12:56:34 »
ลองบอกท่านไปตรงๆแหละค่ะ...ถ้าท่านเห็นความตั้งใจจริงของเราท่านคงไม่ว่าอะไรมั้งค่ะ...

ลิงสักน้ำมันไปก่อนก็ได้นะค่ะ...ขอให้สมหวังนะค่ะ...จะเอาใจช่วยค่ะ..
21; 21;

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 04:05:51 »
น้ำมันก่อนเลย ครับ แล้วค่อย ไปลงหมึกอีกที
 ผมก้อจะไปลงหมึกเหมือนกัน
รอ สักน้ำมัน เยอะๆๆก่อน อิอิ

:054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 05:00:21 »
น้ำมันก่อนก็ได้ครับ
พุทธคุณเหมือนกัน ไม่มีใครเห็นด้วยครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 05:28:54 »
ป6 อายุ12

ออฟไลน์ อินทนิล

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 06:19:00 »
พี่ขอแนะนำอะไรหน่อยก็แล้วกัน
1.น้อง ลองหาเหตุผลที่จะมาสักก่อนว่าเพื่ออะไร
2.น้องสักมาแล้วจะรักษาได้มั้ย ข้อห้ามด่าบิดามารดานิหนักนะครับ จะเอาไปคุยโอ้อวดหรือเปล่า
3.ไม่ใช่ว่าจะสักแล้วจะเหมือนในหนังนะครับ
ปล. ที่พี่เตือนเพราะครั้งหนึงเคยคิดเหมือนน้องว่าอยากสัก แต่เราต้องถามตัวเองก่อนว่าพร้อมแล้วหรือยัง
ถ้าพร้อมแล้ว ก็เต็มที่ครับ(ลงน้ำมันก่อนจะดีกว่า)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 06:33:48 »
ป6 อายุ12

ป.๖ อายุ ๑๒ ??  :067: :067: :067:

แบบนี้ต้องวัดใจกันครับ  เคยฟังเรื่องราวจากรุ่นใหญ่ท่านหนึ่ง

ท่านอยากสักยันต์ตั้งแต่ประถม  เขาไปกราบอาจารย์ที่ไรโดนถีบออกมาทุกรอบ

บีบนวดก็แล้ว ช่วยงานอาจารยฺ์ท่านก็แล้ว ต้องทำแบบนั้นมาหลายปีแบบไม่ย่อท้อ

มาได้สักเกือบจะ ๒๐  ถึงจะได้สักยันต์

สิ่งที่่เราอยากได้กับสิ่งที่สมควรได้ บางที ต้องรอ ทั้งวัยวุฒิ เวลา สถานนะที่เหมาะสมครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 08:32:56 »
ป.6 หรอครับ
อย่าเพิ่งเลยครับ ไว้โตกว่านี้ก่อนดีกว่า
สักน่ะไม่ยาก แต่การปฏิบัติตัว การรักษาข้อห้ามข้อควรระวังค่อนข้างยากนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 09:43:36 »
เร็วไปหรือเปล่า................ :075:
ศึกษาให้ดี ให้ลึกๆแล้วจะตัดสินใจได้ครับ
ว่าอายุเท่าไหร่ควรจะสัก และสักไปทำไม เพื่ออะไร
เพราะการสักยันต์ไม่ใช่ของเล่นและไม่ใช่กระแสแฟชั่น เพื่อความ
เก๋ เท่ห์ เดิ้น อินเทรนด์ครับ แต่เป็นเรือ่งของความศรัทธาและความเชื่อมั่น
และพร้อมที่จะปฏิบัติตามกฏข้อห้ามของหลวงปู่เปิ่นอย่างแท้จริง ถ้า
ถือได้ครูบาอาจารย์ย่อมคุ้มครองแต่ถ้าเผลอหรือพลาดบ่อยๆ ก็เปรียบเสมือน
มีรอยน้ำหมึกบนร่างกายเสียเปล่า
:054: :060: :069:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 11:19:35 »
ป6 อายุ12
ลองคุยกับพ่อกับแม่ดูน่ะครับ บอกท่านตรงๆแล้วให้พ่อกับแม่เป็นคนแนะนำให้น่ะครับ ในที่นี่ลุง ป้า น้า อา ในบอร์ดนี้ให้คำแนะนำได้ไม่ดีเท่าพ่อกับแม่หรอกครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 11:57:09 »
ใจเย็นๆนะครับ ...

"ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม " ...{^_^}...

ปล.ถ้าทำอะไรร้อนๆแล้วมักจะได้ไม่ดี พระท่านแนะนำว่า "เย็นไว้โยม" ...

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 04:17:51 »
พี่ว่าหาพระของหลวงปู่เปิ่นแขวนก่อนดีกว่าครับ

ไว้ให้อายุถึงก่อนนะครับ  แล้วขอพ่อแม่อีกทีครับ

ของบางอย่างก็ต้องรอเวลาครับ 

รีบร้อนไป  เดี๋ยวจะเหมือนมะม่วงบ่มแก๊ส  สุกแต่ทานไม่อร่อยครับ
  :095: :095:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 09:47:47 »
เอาไว้เลย 18 แล้วค่อยสักครับ ยังเด็กอยู่แท้ๆ  :069: