ผู้เขียน หัวข้อ: ที่วัดบางพระ พานครูไช้ดอกไม้อะไรครับสีอะไรครับขอถามไว้เป็นความรู้ครับ  (อ่าน 2311 ครั้ง)

ออฟไลน์ คาถา

• ปัญจมะ
  • 111
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ที่วัดบางพระ พานครูไช้ดอกไม้อะไรครับสีอะไรครับขอถามไว้เป็นความรู้ครับ :045: :045: :001: :100: :086: :092:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ก็กล้วยไม้ สีออกม่วงๆ อ่า เท่าที่เห็นนะ  ;D

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
กล้วยไม้ นะ แต่ม่ะรุ้ใช้พวงมาลัยได้เปล่าม่ะรุ้นะ แต่ที่วัดมีขายครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ Ballz

• ตติยะ
ผมเห็นใช้ดอกกล้วยไม้เหมือนกันครับ  แต่ถ้าจะเอาดอกไม้สีอื่นที่เค้าใช้ไหว้พระไปเองคงไม่เปนไรหรอกคับ^^

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ Miracle

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ดอกกล้วยไม้นะครับ มีขายที่วัดนิ คิดซะว่าทำบุญด้วยครับ