ผู้เขียน หัวข้อ: ไปงานไหว้ครูของอาจารย์อื่นได้ไหมคับ  (อ่าน 2199 ครั้ง)

ออฟไลน์ boat24

• ทุติยะ
  • **
คือถ้าผมสักอาจาย์หนึ่งอย่างนี้แล้วเพื่อนผมชวนไปที่อื่นไปไว้ครูของคนละอาจารย์ ผมเกิดไปขึ้น แล้วเขาจะรุมทำร้ายผมไหมอะเหนเพื่อนบอกคนละสำนักจะสู้กันช่วยตอบทีขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ไปงานไหว้ครูของอาจารย์อื่นได้ไหมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2550, 07:59:01 »
ปีนึง ๆผมก็ไปไหว้ และครอบครูหลายสำนักเหมือนกันไม่เห็นเป็นปัญหาเลยครับ
ดีซะอีกจะได้เจอเพื่อนใหม่ๆ ที่ชอบสักเหมือนกัน  และเป็นการระลึกถึง ครู อาจารย์ที่ประสิทธิ์ประสาท วิชาให้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ไปงานไหว้ครูของอาจารย์อื่นได้ไหมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2550, 07:22:31 »
ไปได้ครับผม ไม่มีอะไรผิด ไม่มีอะไรที่ห้าม ศิษสำนักอื่นเข้างานนี่ครับผม  ;D หรือมีหว่า  ??? อิอิ :-*

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ไปได้ครับ บางคนก็นับถือหลายสำนักก็ยังไปงานไหว้ครูเกือบทุกสำนักเลยนิครับ ไม่เป็นปัญหาหรอกครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีข้อห้ามไหมว่า ท่านบูชาพระวัดนี้แล้ว ห้ามไปกราบพระวัดอื่น ลองคิดดูนะครับ ;D