ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกะยันต์9ยอดหน่อยครับ  (อ่าน 1983 ครั้ง)

ออฟไลน์ bontc3

• ตติยะ
    • อีเมล
คืออยากทราบอ่ะครับว่าถ้าสักหมึกเป็นยันต์ 9 ยอด ที่วัดบางพระน่ะครับ ระดับความสูงของยันต์จะอยู่ที่ระดับใหนครับ ถ้าใส่เสื้อคอปกนี่จะเลนปกเสื้อขึ้นมาใหมครับ คือ อยากได้9ยอดเป็นหมึกไว้ครับไม่เคยสักยันต์ใดๆในชีวิตเลยครับ แต่ก็เกรงว่าถ้าโผล่พ้นเสื้อออกมาให้ผู้อื่นเห็นได้ถนัดตาเวลาทำงานอาจไม่เหมาะครับ

แล้วถ้าเสกหมึกแค่ 9 ยอด แล้วยันต์อื่นๆสักน้ำมันได้ใหมครับ

รบกวนช่วยตอบหน่อยน่ะครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตอบ: รบกวนถามเกี่ยวกะยันต์9ยอดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2550, 10:58:08 »
ใส่คอปกไม่เห็นหรอกครับ...แต่ใส่คอกลมเห็นแน่นอน  ..สักยันต์ครูแล้วสักน้ำมันได้เลยครับ... :)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: รบกวนถามเกี่ยวกะยันต์9ยอดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 2550, 08:56:08 »
สัก 9 ยอดหมึกแล้วไม่สักไรต่อเลย ลงต่ำๆ ได้ครับแต่คิดว่าต่อ 29 ยอด นั้น คงไม่สวยครับ จะดูมีช่องว่าง แต่ถ้าสัก 9 ยอดอย่างเดียว คงไม่มีปัญหา

น่าจะออกมาสวยครับ  ส่วนการสักน้ำมัน นั้น สักได้ ครับ ไม่ว่าจะสักทับกัน หรือ ทับรอยเดิม (ถ้าหมึกเต็มหลังก็ทับหมึกได้)  ;D

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ส.ค. 2550, 09:17:00 »
คิดจะสักแล้วไม่ต้องไปกลัวใครเห็นหรอกครับ