ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ตอบหน่อย  (อ่าน 1625 ครั้ง)

ออฟไลน์ Happy

• ทุติยะ
  • **
ผู้รู้ตอบหน่อย
« เมื่อ: 19 พ.ย. 2550, 03:51:52 »
? อยากทราบว่านะหน้าทองและสาริกาลิ้นทองต่างกันอย่างไรค่ะ แล้วให้พุทธคุณอย่างไรบ้าง? :067: รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :054:

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
ตอบ: ผู้รู้ตอบหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ย. 2550, 05:09:27 »
ลองเข้ากูฎิหลวงลุงติ่งเลยครับแล้วจะเข้าใจ
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พ.ย. 2550, 07:49:12 »
เมตตาเหมือนกันคร๊าบผม  ;D

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พ.ย. 2550, 05:59:36 »
ต่างกันที่  ลงหน้าผาก-ลงที่ลิ้น  คาถาก็ต่าง
เมตตาเหมือนกาน   :D
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ย. 2550, 01:34:08 »
นะหน้าทอง หมายความว่า มีเมตตามหานิยม ใครเห็นหน้าเรา ก้อรักก้อชอบ
ส่วนสาลิกาลิ้นทอง คือเวลาพูดอะไรออกไป คนจะเชื่อถือ พูดยังงัย เป็นหยั่งงั้นครับ

แต่ก้อขึ้นอยู่ที่ตัวเราด้วยนะครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9