ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 2308 ครั้ง)

ออฟไลน์ pol00810081

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถามพี่ๆหน่อยครับ
« เมื่อ: 02 ธ.ค. 2550, 11:53:10 »
เพิ่งได้ตระกรุดดีมา คนให้ๆมาฟรี บอกไปลองยิงแล้วไม่แตก จะขอไปลองยิงบ้าง พี่ๆ ว่าควรหรือไม่อย่างไร

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: สอบถามพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2550, 06:39:19 »
ออกไม่ออกไม่รู้ ขอแค่คุ้มครอง ทำให้เราเชื่อมั่น ศรัทธา ในตะกรุดก็พอ

ถ้าสมมุติ ตอนลองยิงไม่ออก ตอนเอาเข้าจริงๆยิงออก    กับ   ยิงออกแต่เอามาห้อย ใช้งานจริงๆยิงไม่ออก    จะเลือกเช่นไร

ผมว่า ของเช่นนี้จะคุ้มครองต่อเมื่อเรา ศรัทธา และจำเป็นจริงๆ จะให้คุ้มครองเรื่องเล็กๆ น้อยหรือคุ้มครองตลอดเวลาผมว่ามันไม่มีหรอก

ยุงกัดก็โทษตะกรุดไม่ดี  ตะปูตำเท้าก็โทษพระไม่ดี     ไม่คิดจะโทษว่า ตนเองประมาท มั่งหรือ ?

ของอย่างนี้อยู่ที่ศรัทธาครับ ไร้ศรัทธา ยิงกี่นัดยิงเป็นแม็ค ก็ออกหมดแหละครับ   ;D ;D ;D ;D ;D  :-*

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2550, 07:34:48 »
อยากถามว่าตะกรุดที่ไหน

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2550, 10:28:07 »
อยากรู้อยากลอง ก็แล้วแต่ศัทธา มี 2 อย่าง
อย่างแรก ลองของไปเลย ให้รู้ดำรู้แดงไปเลย
อย่างสอง ไม่ลองดีกว่า กลัวผิดครู
มี 2 อย่าง แค่นี้เอง ตะกรุดของใคร ปืนของใคร จะทำอะไรก็ตามสบายครับ :) ถ้าอยากลองก็ลอง ถ้าไม่อยากลองก็ไม่ต้องลอง
คนเรา ห้ามใจกันไม่ได้ :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2550, 10:31:08 โดย ???-สายัณ-??? »

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2550, 01:59:50 »
*หมายเหตุ หากคิดจะเล่นพระ อย่าเล่นด้วยหู แต่ให้เล่นด้วยตา และวิจารณญาณ

เช่นกัน หากคิดจะศรัทธาครูบาอาจารย์องค์ หากท่านบริสุทธิ์จริง รับรองว่ายังงัยก้อต้องดี แต่ตัวคุณเองล่ะ ดีพอหรือยัง จะมาพึ่งแต่ครูบาอาจารย์มันไม่ใด้ อย่างบางคน สักออกมาแป็บเดียว ไปด่า บุพการีเค้า พอเจ็บตัวมา ก้อว่าครูบาอาจารย์ไม่ดี มันไม่ใช่หรอกครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2550, 11:53:44 »
ส่วนตัวผมเองไม่ลอง อยู่ที่ใจครับ...
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 10:28:05 »
อย่าลือมจุดธูปขอคมาด้วยล่ะ - - อนึ่งการลองของมีทุกยุคทุกสมัยถามว่าลองได้ไหม ตอบว่าได้ แต่ไม่ดี
ชื่ออ็บอกอยู่แล้วว่าลองของ ผมจะยกตัวอย่างให้ฟัง ผมปกติจะแขวนเข็มขัดตะกรุดที่มีตะกรุดหลวงพ่อเปิ่น
เสมอๆแรกๆไม่ได้คิดอะไร พอถึงวันไปบ้านเพื่อน จะลองเหล็กไหลให้เพื่อนดู ว่าจริงเลยเอาเคียวเกี่ยวข้าว
จิ้มแขนแรกๆไม่เข้าชักมันส์กดแรงๆ จนเนื้อบุ๋มเลือดก็ไม่ออก แต่เมื่อยมือละเลยหยุดจิ้ม แล้วเอะใจ
ทำไมคอโล่งๆ ปรากฏว่าลืมแขวนเหล็กไหล เลือดครับเลือดสดๆ ปกติต้องพุ่งแต่นี่ออกแบบยางบอน
เหมือนไหลแค่หยุดสองหยดทุกรู เลยแปลกใจนึกได้มีตะกรุดหลวงพ่อเปิ่น ดอกเล็กๆ กับ เหรียญแจกเด็ก
กับผงขี่เสือ (ปกติถ้าลองผมต้องแขวนเหล็กไหลน้ำ กับ พระกริ่งตั๊กแตน)
นับแต่นั้นขนลุกสิครับ  แต่ที่แปลกกว่านั้น ตอนแปลหายไม่มีแผลเป็นครับ รูๆหายไปเอง

อีกตอนคือ ใส่ตะกรุดหลวงพ่อกับเหล็กไหล แล้วก็พระบัวเข็ม เดินเตะแท่งเศษกระจกที่ตัดทิ้ง รู้สึกแสบๆ แต่ไม่สนใจพอผ่านไปมาดู
โห กระจกนี่ แต่ผิวหนังถากๆ (อธิบายไม่ได้)

อีกครั้ง เตะเหล็กฉากเต็มนิ้วโป้งเท้า แต่ไม่เข้าแค่ถลอกๆ  ที่นี้ผยอง เลยเดินไป หัวเราะไปล้วเตะด้วยแข้งอีกทีเต็มแรง
ทีนี้เข้าครับ เลือดไหลซิบๆ แต่ไม่ไหลโกรก ไหลแบบซึมๆ เหมือนสอน แค่นั้นแหละผมยกมือขอคามแทบไม่ทันเลย

วันพฤหัสบดีไป ขอยันต์แม่ทัพหลวงพี่เติ่ง ท่านก็ดูๆผมสักพักท่านก็เมตตาลงให้ กลับมาก็ก่อนเลย ลงรถหน้าหมู่บ้านเศรษฐกิจ แล้วลงเลนกลางถนน พอลงปุ๊บรถเมล์ มาปั๊บนึกในใจตายแน่ แต่ไม่รู้ครับ กระโดด ขึ้นฟุตบาทเฉย รอดตายหวุดหวิดพอข้ามมาได้ยกมือไหว้รถเมล์ เลยขอบคุณที่ไม่ทับผม

ฟันไม่เข้าแทงไม่เข้าแต่จุกแต่ปวดแสบปวดร้อนแน่ๆครับรับรอง ช้ำในตาย กระดูกหักตายแน่ๆ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็