ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการสักต์น่ะครับ  (อ่าน 2105 ครั้ง)

ออฟไลน์ enriqueo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามการสักต์น่ะครับ
« เมื่อ: 14 พ.ค. 2551, 09:21:31 »
มีคนบอกว่าต้องขึ้นอยู่กับปีเกิดน่ะครับ ว่าปีเกิดนี้สักยันต์อะไรได้บ้างเกี่ยวมั้ยครับ
รบกวนด้วยน่ะครับ
? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2551, 09:54:41 โดย enriqueo »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: สอบถามการสักต์น่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2551, 09:24:43 »
สายวัดบางพระพระอาจารย์ท่านจะเป็นผู้จัดให้ตามความเหมาะสมครับ  :-*

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ค. 2551, 11:54:59 »
หลวงพี่ท่านจะสักตามขั้นตอนให้เองและครับอย่างแลกก็ต้องยันต์ครูก่อนครับและต่อไปเดี๋ยวหลวงพี่ท่านก็จัดให้เองและครับทุกยันต์ทุกรูปที่ท่านให้ดีหมดและครับ :016: :015:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2551, 05:29:24 »
มีส่วน แล้วแต่ความเชื่อครับ  ;D

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ค. 2551, 01:08:20 »
ส่วนตัวนะครับ

สำหรับผม ม่ะเชื่อเรื่องปีเกิด

ผมเชื่อเรื่องพุทธคุณ  ทำความดีเยอะๆ ทดแทน ซักวันบังเกิดผลคับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ค. 2551, 03:48:54 »
ช่ายแล้วครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
สอบถามการสักต์น่ะครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ค. 2551, 09:30:18 »
เพื่อความสบายใจถ้ายังไม่เคยสัก ก่อนสักก็ปรึกษาพระอาจารย์ที่เมตตาสักให้ก่อนได้ครับ ถึงขั้นตอนการสักแต่ละครั้งว่าควรสักอะไรก่อนหลังเพื่อความเป็นศิริมงคลอย่างครบถ้วนตามขั้นตอนที่ถูกต้องตามสายครูที่วางไว้ หลวงพี่ท่านใจดีทุกองค์ โดยเฉพาะ หลวงพี่ญา....อาจารย์ผม....... :054: :054: