ผู้เขียน หัวข้อ: มีดหมอดีๆแต่ไม่รู้ผู้สร้าง????  (อ่าน 4432 ครั้ง)

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
บูชามีดหมอขนาดปากกามา ชอบมากแต่ไม่รู้ว่าอาจารย์ท่านใดเป็นผู้สร้าง นำมาให้เพื่อนๆช่วยกันดู เผื่อมีใครรู้ครับ :054:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ตอบ: มีดหมอดีๆแต่ไม่รู้ผู้สร้าง????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 11:30:50 »
เหรียญนี้อีกเหรียญ รู้ที่แต่ไม่รู้จักชื่อหลวงพ่อเลย แต่ชอบรูปแบบมากครับ :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: มีดหมอดีๆแต่ไม่รู้ผู้สร้าง????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 05:28:46 »
มีดหมอ ไม่ค่อยสวยนะครับ ดูจากการหล่อใบมีดอ่ะครับ

ส่วนเหรียญนี้ไม่รู้จักเลยครับ ผมรู้จักแต่  วัดองค์พระปฐมเจดีย์ 
:089: