ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามหน่อยครับ  (อ่าน 1073 ครั้ง)

ออฟไลน์ pet

• ทุติยะ
  • **
รบกวนถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 21 ส.ค. 2551, 02:03:13 »
สวัสดีครับ เพื่อนๆ  พี่ๆทุกคน  คือผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ  ถามเลยนะครับ  คือผมสักยันต์  9  ยอดกับหลวงพี่ญา  ต่อไปสักยันต์  29  ยอด  สาริกา  เเม่ทัพ  เสาร์ที่ผ่านมาไปมาได้เเปดทิศของหลวงพี่นัน  ผมไม่ค่อยมีเวลาไปครับ  ต่อไปผมจะได้ยันต์อะไรครับ  (เเต่ผมว่าได้ยันต์งบน้ำอ้อย)  หลังจากนี้ผมอยากได้เสือที่หลังเลยครับจะได้ไหมครับ  ผมต้องสักกับพระอาจารย์ท่านใดครับ ตอนนี้ผมยังไม่พร้อมได้ยันต์เเน่นมากครับ  อยากได้หลักๆ รบกวนพี่ๆเเนะนำหน่อยครับ  (ผมเป็นน้องใหม่ครับถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2551, 02:52:13 »
แล้วแต่อาจารย์นะครับ ก็ตามstepนะครับ ใจเย็นไม่ต้องรีบร้อนเดี๋ยวดีเอง :100:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ส.ค. 2551, 05:21:24 »
ตามแต่หลวงพี่จะกรุณา ดีที่สุดแล้วครับ จัดไปตามความเหมาะสม  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ส.ค. 2551, 07:56:14 »
ตามเสต็ปครับดีทีสุด
เพราะ มีหลายคนที่อยากได้พวกรุปเลยแต่ให้ดีก็สักยันต์ครูให้ครบก่อนจะดีกว่าครับ
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ สักยันต์ไปเรือ่ยๆตามแต่หลวงพี่ท่านจะพิจารณาดีที่สุดครับ
ดีไม่ดี บางครั้งท่านอาจจะสักรูปให้โดยที่เราไม่ได้ขอเลยก็เป็นไปได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ