ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อโบราณพระสังกัจจายน์ หลวงพ่อเปิ่นปี 43  (อ่าน 2607 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
นำกลับมาให้พี่น้องได้ชมกันอีกครั้งหนึ่ง หลังจากที่ได้ลงกระทู้เมื่อ 5 ปีที่แล้ว แต่สมัยนั้นใช้ลงแบบฝากรูปตามเว็บนอกครับ ตอนนี้เปิดดูอีกทีปรากฎว่าภาพหายไปบ้าง หดไปบ้างตามกาลเวลาครับ เข้าเรื่องเลยครับ รูปหล่อชุดนี้สร้าง 108 องค์ๆนี้หมายเลข 11 ก้นอุดผงยาจินดามณีฝังตะกรุดทองคำ 3 ดอก สร้างเมื่อคราวหล่อระฆังใหญ่ ปี 2543 สร้างพร้อมกับเหรียญหล่อระฆังองค์ใหญ่เนื้อโลหะผสมครับ

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยมากครับ พี่ องค์จริงชีวิตนี้ยังไม่เคยได้ สัมผัส มาก่อน ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม