ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน ผมอยากสักและเป็นสักครั้งแรก  (อ่าน 4989 ครั้ง)

Ronaldy

• บุคคลทั่วไป
ผมอยากได้ ตระกุด ของวัด บางพระ อ่าคับ             มีไห้เช่า ที่ไหน หรอคับ ช่วยบอกผมที นะคับ

และอยาก ไปสัก ด้วยครับ แต่มา ไม่ถูก ผมอยู่ วุฒากาศ [ วัดนางนอง ]             พอมีนั่งรถสายไรมาบ้าง ขอแบบระเอียด ถ้าช่วยผมได้ขอ บอก วิธีมาทีนะคับ ขอบคุณ

ครับ พี่ๆน้องๆ ทุกคน

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ถ้าอยากได้ตะกรุดแนะนำให้ไปที่วัดเลยครับที่กุฏิหลังใหญ่ เพื่อความมั่นใจและจะได้กราบ หลวงปู่ด้วย ให้ขึ้นรถที่สายใต้ที่ไปนครปฐม แล้วลงรถที่ สามแยกทางเข้า อำเภอนครชัยครับ แล้วเดินเข้าไปเล็กน้อยจะมีรถต่อเข้าไปถึงที่วัดบางพระเลยครับ ลงที่สามแยกแล้วถามชาวบ้านแถวนั้นดูจะเข้าใจง่ายขึ้น  ส่วนในการสักต้องเตรียมดอกไม้หรือพวงมาลัยธูปและเทียน บุหรี หมากพลู ค่าครูไม่ต่ำกว่า25 บาท ถวายเกินได้ถือว่าร่วมช่วยค่าน้ำค่าไฟของวัดครับ
แนะนำว่าควรไปวันธรรมดาครับคนไม่เยอะ เข้าไปหาอาจารย์ท่านกล่าวแนะนำตัวเล็กน้อย ชือเสียงเรียงนาม มาจากไหนมาเพื่ออะไร สนใจในการสักมาจากที่ไหน อยากได้ยันต์ในด้านไหน เช่น เมตตา คงกระพัน มหาเสน่ห์ แล้วให่ท่านเป็นผู้พิจารณาครับ ไม่สมควรขอรูปยันต์ต่างๆ เหมือนกับว่าเราจะรู้มากกว่าครู อาจารย์ ถือว่าไม่สมควรครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น