ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารทองหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม  (อ่าน 5581 ครั้ง)

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
รบกวนถามครับ ว่ากุมารรุ่นนี้ใช่ของวัดสามง่ามหรือไม่ แต่เคยเห็นในพิพิธภัณฑ์ครับ
เป็นของพี่ชายที่อยู่ยะลาเช่ามาจากศิษย์สายหลวงปู่แย้มที่หาดใหญ่น่ะครับ
วิจารย์ได้เต็มที่เลยครับท่าน

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: กุมารทองหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 04:10:08 »
รุ่นมูลนิธิครับท่าน

• ก้นบาตร
    • อีเมล
ตอบ: กุมารทองหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 04:14:17 »

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 04:23:49 »
ถ้าเป็นของวัดสามง่ามเท่าที่ทราบมา ถ้าเป็นขนาดบูชาทางวัดจะปั๊มตรายางใต้ฐานครับ แต่อันนี้ลองถามสายตรงดูอีกทีนะครับ :001: :001:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 05:45:35 »
สวยงามครับ อันนี้ไม่แน่ใจว่าใช่ของทางวัดรึป่าว

รู้ผู้รู้มาบอกอีกทีครับ

:114:

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 08:00:08 »
ใช่ของวัดครับพิมพ์ทรงใช่ครับ ยกสองมือโลหะเรียกกันว่ารุ่นขี่ช๊อปเปอร์ครับเป็นพิมพ์ใหญ่ออกประมาณ48-49
ก่อนรุ่นฐานเลข 9 ไห้วครูปี 49(ในรูปเป็นของคุณหมูอ้วนยะลาเปล่าครับ)ดีทั้งสามองค์ครับ แท้แน่นนอน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 08:10:48 »
งามๆๆๆๆๆทุกท่านครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 08:29:44 »
เรื่องตรายางเพิ่งมีปั้มระยะหลังครับ บางทีถ้าเจ้าหน้าที่ไม่อยู่หรือคนเยอะ (น้องเบล)บางทีก็ไม่ได้ปั้มครับ
ของผมหลายองค์ก็ไม่ได้ปั้มครับ แต่ที่แน่น ๆ รับกับหลวงปู่แย้มทุกองค์บอกว่าจะบูชาเพื่ออะไรไม่ได้ไปขายใครก็เลยไม่ได้ให้ความสำคัญกับตรายางครับ เพราะถือว่าไม่เป็นมาตราฐาน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 09:41:28 »
สวยงามมากเลยครับผมชอบมากๆ

• ก้นบาตร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 09:59:32 »
ใช่แล้วครับกุมารเป็นของพี่หมูอ้วนยะลาครับท่าน toa  :015:
บอร์ดนั้นคนมีน้ำใจเข้ามาเล่นน้อยมีแต่คนผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ไม่เหมือนบอร์ดวัดบางพระของพวกเราน้ำใจล้นเหลือครับท่าน  :053:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 10:09:22 »
น้องกุมารเยอะดีจังครับ  น่ารักทั้งนั้น

ขอบคุณมากครับ 

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 11:05:37 »
ตุ๊กตาทองแต่ละรุ่นน่ารักทั้งนั้นเลยครับ

ขอบคุณครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 11:13:48 »
พิมพ์น่ารักดีนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 03:23:27 »
สวยงามครับท่าน น่ารักน่าชังดีจัง อิอิ... :016:

...อยากชมน้องกุมารของพี่เบิร์ทมั่งครับ เอาลูกๆมาให้ชมหน่อยนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ muidh

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 05:00:50 »
อยากทราบที่อยู่ของวัดสามง่ามและเเผนที่ไปวัดอย่างละเอียดค่ะ  ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 08:35:32 »
อยากทราบที่อยู่ของวัดสามง่ามและเเผนที่ไปวัดอย่างละเอียดค่ะ  ขอบคุณค่ะ

แล้วบ้านอยู่แถวไหนครับ เดี๋ยวรอพี่ๆชาวบอร์ดมาตอบอีกทีละกันครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 08:54:44 »
ว้าวเมื่อคืนเพิ่งดู ตี10 ที่อดีตนักร้องเลี้ยงกุมารไว้ตั้ง1200 กว่าตัว ตัวแรกเป็นของวัดสามง่ามด้วยครับประสบการณ์สุดยอดเลย   ดีครับสวยครับ น้องกุมาร ผมเองก็ชอบนะครับ อยากจะเลี้ยงไว้บ้าง ติดที่ว่าช่วงนี้ ภรรยา กำลังตั้งท้องอ่อนๆ(คนที่สอง) จะมีผลอะไรไหมครับ คือแบบว่าผมกลัวว่าน้องกุมารเค้าจะน้อยใจที่ว่าถ้าผมจะดูแลเอาใจใส่ลูกมากเกินไป กลัวเค้าจะไม่รักน้องและแกล้งน้องครับ  ไครมีความรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ 
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 09:07:31 »
พี่ชายผมมีของวัดสามง่ามครับ ตอนพี่ผมมีลูกตอนเล็กๆ ลูกก็ร้องบ่อยๆเห็น พี่บอกว่ากุมารมาเล่นด้วยจึงต้องเอาไปฝากที่วัดสามง่ามก่อน พอลูกโตขึ้นมานิดนึงก็เอากลับมา ****รอผู้รู้จริงๆมาตอบอีกทีแล้วกันนะครับ**** วัดอยู่ตัวอ.ดอนตูมเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2552, 09:10:09 โดย !!! เด็กป่า !!! »

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 10:22:48 »
แนะนำครับ ถ้าจากปิ่นเกล้าไปเลี้ยวขวาเข้าอำเภอนครชัยศรีตรงไปเจอสามแยก
ให้เลี้ยวซ้ายไปทางวัดบางพระ วิ่งไปประมาณ 30 กิโลเมตร มีป้ายบอกทาง
ถึงสามแยกเลี้ยวซ้าย อำเภอดอนตูมจะเห็น โรงพยาบาลดอนตูมและวัดสามง่าม
 ก่อนเลี้ยงแนะนำ ศึกษาก่อนนะครับ เพราะสิ่งนี้ก็คือความรับผิดชอบ เช่นกัน
อย่าตื่นตามกระแส แต่ของวัดสามง่าม ของจริงครับรับกับมือหลวงปู่นะครับ
ขอให้โชคดีครับ ให้ได้ในสิ่งที่หวัง