ผู้เขียน หัวข้อ: พระนาคปรก ตะกั่วสนิมแดง หลวงพ่อทองวัดละมุด  (อ่าน 7893 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ปกติส่วนใหญ่จะเห็นพระนาคปรกของวัดนี้เป็นผงใบลานบ้าง ดินเผาบ้าง ผงพุทธคุณบ้าง แต่ประเภทเนื้อชินตะกั่วจะหาดูค่อนข้างยากหน่อย แต่ก็มีมาให้เพื่อนๆได้ดูกันครับ องค์นี้สนิมแดงจัด มีไขตะกั่วแซมเล็กๆ ดูแล้วมีเสน่ห์ครับ
...

...
            หลวงพ่อทอง แห่งวัดละมุดนั้นเป็นพระอุปัชฌาย์ของหลวงปู่หิ่ม และหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลาครับ ความเข้มขลังของวัตถุมงคลนั้นสุดยอดอยู่แล้วครับ :016: :015:
            พระองค์นี้  สมาชิกรุ่นเก่าๆอาจจะเคยชมมาบ้างแล้วครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ดูเก่าเข้มขลังดีครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งามมากๆๆๆๆๆครับ :015:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
โห...สุดยอดเลยครับพี่หอมเชียง :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับพี่ ห่มจีวรด้วยเลยนะครับนี่ ...  :095:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
พระเนื้อชินสวยๆเยอะจิงๆครับ

พระบ้านที่หาดูได้อยาก

มากด้วยคุณค่าทางใจ

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยงามมากครับ  พี่หอมเชียง  :053: ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CHAI

• พุทธศิลป์มองด้วยตา พุทธคุณอ่านด้วยใจ
  • ตติยะ
  • ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว
  ผม เคยเห็น คุณ หอมเชียง ลงไว้ ในกระทู้ เก่าๆ  เกี่ยวกับ หลวงพ่อ ทอง  วัดละมุด ดี มากๆ ครับ... ผม ศรัธทา  ท่านมากครับ  แต่ยังไม่ค่อยมีข้อมูล ของท่าน
ส่วนพระที่มี  ก็ไม่ทันท่านปลุกเสกเลยครับ..แต่ก็เก็บหมดถ้ามีโอกาสเจอ  อยาก ให้ท่าน หอมเชียง  ...ลงข้อมูลและภาพ วัตถุมงคลของหลวงพ่อทอง มาเยอะๆ เลย
 เพื่อคนรุ่นหลังจะได้ศึกษากัน   ขอบคุณครับ :114: :114: :114:
สุนัขดีใช่  " เห่าเก่ง " ฉันใด
คนดีก็ใช่  " พูดเก่ง " ฉันนั้น

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
  ผม เคยเห็น คุณ หอมเชียง ลงไว้ ในกระทู้ เก่าๆ  เกี่ยวกับ หลวงพ่อ ทอง  วัดละมุด ดี มากๆ ครับ... ผม ศรัธทา  ท่านมากครับ  แต่ยังไม่ค่อยมีข้อมูล ของท่าน
ส่วนพระที่มี  ก็ไม่ทันท่านปลุกเสกเลยครับ..แต่ก็เก็บหมดถ้ามีโอกาสเจอ  อยาก ให้ท่าน หอมเชียง  ...ลงข้อมูลและภาพ วัตถุมงคลของหลวงพ่อทอง มาเยอะๆ เลย
 เพื่อคนรุ่นหลังจะได้ศึกษากัน   ขอบคุณครับ :114: :114: :114:

ขอสนับสนุนอีกเสียงครับ ผมก็ศรัทธาท่านมากเหมือนกัน :054:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
โหหห ท่านเป็ฯพระอาจารย์ของหลวงปู่หิ่ม และหลวงพ่อน้อย นี่
ก็สุดยอดแล้วครับ เนื้อนี่ยังกะพระกรุเลย :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ สุดยอดจริงๆๆ :114:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :053:ของเก่าดูอย่างไรก็สุดยอดครับ ของคุณที่นำมาให้ชมกันครับ  :054: :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามครับท่านหอมเชียง สุดยอดครับ  :053: