ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าวันเข้าพรรษาไปสักได้ไหมครับ  (อ่าน 1643 ครั้ง)

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เนื่องจากว่าเพื่อนผมสนใจจะไปสักยันต์ที่วัดบางพระครับ...ประจวบเหมาะว่าพรุ่งนี้ว่างกันพอดี
ก็เลยอยากทราบว่า จะไปสักยันต์วันเข้าพรรษานี่ทางพระอาจารย์จะสะดวกหรือไม่ครับ...
ผมกลัวว่าที่วัดจะมีทำบุญเลี้ยงพระแล้วจะเป็นการรบกวนพระอาจารย์ท่านครับ.......

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ได้เลยครับ ไม่มีวันหยุดครับ ขอให้สมหวังและเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...