ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงตาเผือด วัดมะกอก ที่ผมเคารพ  (อ่าน 6939 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfy1

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หลวงตาเผือด วัดมะกอกที่ผมเคารพ
อยากเสนอวัตถูมงคลเพื่อจะได้ไม่ลืม

เบี้ย32 ฟัน

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงตาเผือด วัดมะกอก ที่ผมเคารพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 11:26:00 »

วัวธนู
เหรียญรุ่นแรก

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: หลวงตาเผือด วัดมะกอก ที่ผมเคารพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 01:15:42 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :015:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 01:44:14 »
กราบนมัสการครับท่าน  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 03:54:57 »
กราบมนัสการหลวงพ่อ ครับ
 เบี้ยแก้ของหลวงพ่อผมได้ยินชื่อเสียงมานานแล้ว ครับ อยากได้สักลูกแต่ยังไม่มีบุญ 55+

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและ รูปภาพนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 05:03:00 »
เบี้ยแก้สวยงามมากครับ วัวธนูก็สวย

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 07:01:55 »
กราบนมัสการหลวงพ่อเผือด ครับ  :054: :054: :054:
ขอบคุณสำหรับรูปภาพนะครับ
ขอบคุณคุณลุงอะเมซิ่งด้วยนะครับ
  :001: :002: :001:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 07:09:36 »
ผมได้มาจากพี่ที่เคารพแบ่งมาให้ใช่ครับ ทุกวันนี้ใส่อยู่ในพวงกุญแจ ครับ :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 12:09:22 »
นมัสการหลวงพ่อครับผม :054:

ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 12:17:51 »
ของหลวงตาเผือดท่านสร้างประสบการณ์ให้ผมมาจนหายระเคืองใจ

เบี้ยแก้ท่านใช้ได้จริง และได้ช่วยชีวิตเพื่อนๆผมไว้ด้วย ยอมรับเลย

ว่าของจริง ใช้ได้จริงครับ สาธุ ยินดีที่ได้เห็น .......  :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 12:31:07 »
เบี้ยแก้ หลวงตาเผือด ท่านโจรสลัด ให้มาใช้ลูกนึง ครับ...

...อยู่ในสายคาดเอวชุดใหญ่...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 09:22:48 »
กราบนมัสการหลวงตาเผือดครับ

ขอบคุณคุณโยมอเมซิ่งมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ .

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 12:32:33 »
ของหลวงตาเผือดท่านสร้างประสบการณ์ให้ผมมาจนหายระเคืองใจ

เบี้ยแก้ท่านใช้ได้จริง และได้ช่วยชีวิตเพื่อนๆผมไว้ด้วย ยอมรับเลย

ว่าของจริง ใช้ได้จริงครับ สาธุ ยินดีที่ได้เห็น .......  :114:

กราบนมัสการหลวงตาเผือกครับ .......ตอนนี้ก็รอจากน้องโจเหมือนกันครับ เรื่องเบี้ย
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 01:52:01 »

ว่าของจริง ใช้ได้จริงครับ สาธุ ยินดีที่ได้เห็น .......  :114:

กราบนมัสการหลวงตาเผือกครับ .......ตอนนี้ก็รอจากน้องโจเหมือนกันครับ เรื่องเบี้ย

ยอมรับเลยว่าผมก็แสวงหาให้พี่เป็นประจำครับ อยากให้พี่น้องมีไว้ใช้อ่ะครับ

ต้องยอมรับว่าผีพรายน่ากลัวครับช่วงนี้ ต้องพกติดตัวเพราะผมเคยใช้เบี้ยแก้สู้กับพราย

ที่น้ำตกแห่งหนึ่งในเมืองนครนายกครับ ได้ผลเต็มที่ ศรัทธาในใจเต็มร้อยเลยครับ สาธุ ... :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2552, 01:53:16 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 01:58:24 »

ว่าของจริง ใช้ได้จริงครับ สาธุ ยินดีที่ได้เห็น .......  :114:

ยอมรับเลยว่าผมก็แสวงหาให้พี่เป็นประจำครับ อยากให้พี่น้องมีไว้ใช้อ่ะครับ

ต้องยอมรับว่าผีพรายน่ากลัวครับช่วงนี้ ต้องพกติดตัวเพราะผมเคยใช้เบี้ยแก้สู้กับพราย

ที่น้ำตกแห่งหนึ่งในเมืองนครนายกครับ ได้ผลเต็มที่ ศรัทธาในใจเต็มร้อยเลยครับ สาธุ ... :089:

รอไปเถอะครับคุณพี่  เหอๆๆ :095:

ว่าแต่ช่วงนี้น้องโจรเที่ยวต่างจังหวัดเหรอครับ หรือไปเที่ยวป่าอ้อยแถวไหนผีถึงได้ชุมครับ ระวังๆนะครับน้อง
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 02:00:27 »
รอไปเถอะครับคุณพี่  เหอๆๆ :095:

ว่าแต่ช่วงนี้น้องโจรเที่ยวต่างจังหวัดเหรอครับ หรือไปเที่ยวป่าอ้อยแถวไหนผีถึงได้ชุมครับ ระวังๆนะครับน้อง

ผีป่าอ้อย ต้องสาดด้วยน้ำปรอทแล้วล่ะครับ ไม่งั้นสลายตัวยากมากชอบมาแอบกินของทางสามแพร่ง ...  :045:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 02:14:56 »
กราบนมัสการครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 02:39:02 »
กราบนมัสการหลวงตาเผือดครับ

ได้ยินกิตติศัพท์อานุภาพเบี้ยแก้ของท่านมามากมาย  ผู้ที่ได้ใช้ต่างมีประสบการณ์อย่างโชกโชน

ใครมีเบี้ยแก้ของท่านเยอะ  ก็ฝากไว้ในบอร์ดวัดบางพระบ้างนะครับ จะได้ขอไปใช้ครับ  :095: :095: :095:

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2552, 02:39:35 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 05:23:56 »
ของดี ของขลัง ไม่เป็นลองใคร ช่วงท้ายชิวิตท่าน มีนายทุน เข้ามาทำเบี้ยแก้ แม้กระทั้งมีดหมอ ทำส่งให้ท่านปลุกเสก
แต่ดีหน่อย ตรงมี่ผม ได้รับมีดหมอกับมือท่าน สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 05:30:59 »

ผีป่าอ้อย ต้องสาดด้วยน้ำปรอทแล้วล่ะครับ ไม่งั้นสลายตัวยากมากชอบมาแอบกินของทางสามแพร่ง ...  :045:

....ผีตัดอ้อย วันนั้นเจอในวัดกลางวันแสกๆเลยเฮีย น่ากลัวดีจัง  16;....

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 06:21:40 »
....ผีตัดอ้อย วันนั้นเจอในวัดกลางวันแสกๆเลยเฮีย น่ากลัวดีจัง  16;....

คราวหน้าต้องใส่ปรอทในหม้อต้มแล้วล่ะครับ ไม่งั้นมีตัดอ้อยมาแอบกินตุ้ยๆ แน่เลย ...  :007:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 02:22:04 »
ขอบคุณสำหรับภาพวัตถุมงคลครับ นมัสการหลวงปู่เผือดครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 08:16:41 »
ผมก็เคยไปกราบ หลวงตาเผือด ที่วัดมะกอก แถวตลิ่งชัน
ไปมาตอนปี2547  ยังได้เช่าเบี้ยแก้มาบูชาเลยครับ ตอนนั้น ตัวละ 400 บาท รับจากมือหลวงตาเผือดเลยครับ
ผมได้นั่งคุยกับหลวงตาเผือด สักพัก ท่านเล่าว่า
ท่านได้เรียนอาคม จาก(พ่อเที่ยง น่วมมานา สายหลวงปู่ ทองวัดราชโยธา และอาจาย์อื่นๆ ฯลฯ ผมจำไม่ค่อยได้ จึงไม่ขอบอก บอกแต่ที่จำได้ดีกว่า ^___^ )
พ่อเที่ยง น่วมมานา เป็นพ่อของ อาจารย์ป่อง น่วมมานา อาจารย์สักยันต์อยู่แถวๆตลาดบางกอกน้อยเก่า ,อาจารย์ทอง สนธิรอด(ตลาดพลู)ก็เป็นศิษย์ พ่อเที่ยง น่วมมานา เหมือนกัน
เมื่อก่อน หลวงพ่อเผือด ท่านก็เป็นอาจาย์สักยันต์มาก่อน :054: :016: :015:
ปลัดขิกกันงู ของท่านก็ดังนะครับ ชาวมาเลเซีย และสิงคโปร์ ยังมาเช่ากันเลยครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 ก.ค. 2552, 01:50:02 »
ท่านอาจารย์ยังเรียนกับหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก หลวงพ่อทองสุขวัดสะพานสูง อาจารย์ไสว วัดจำปา และอีกหลายองค์จำไม่หมด