ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสายนางพิมตรับ  (อ่าน 3351 ครั้ง)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
สอบถามสายนางพิมตรับ
« เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 12:08:33 »
พอดีเพิ่งเริ่มบูชานางพิม ,ลูกอมดำเซ้น สดๆร้อนๆก็นารีศวร
แต่มีข้อข้องใจคับว่าแขวนนารีศวรกับพระได้ไหมคับ
ถ้าท่องแต่คาถาได้ไหม นารีศวรปัดทองมากลัวทองลอกคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: สอบถามสายนางพิมตรับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 12:20:53 »
ไม่เข้าใจครับ ขอชมภาพครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 12:24:14 »
คือตอนนี้แขวนนารีศวร และขาดนางพิมกับลูกอมดำเซ็นคับ
แต่อยากแขวนพระด้วยเลยไม่แน่นใจว่าแขวนรวมในเส้นเดียวกันได้ไหม

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 12:30:18 »
quote author=be_ning link=topic=10597.msg102163#msg102163 date=1247159313]
พอดีเพิ่งเริ่มบูชานางพิม ,ลูกอมดำเซ้น สดๆร้อนๆก็นารีศวร
แต่มีข้อข้องใจคับว่าแขวนนารีศวรกับพระได้ไหมคับ
ถ้าท่องแต่คาถาได้ไหม นารีศวรปัดทองมากลัวทองลอกคับ
[/quote]
ไม่เข้าใจครับ ขอชมภาพครับ...

ด้วยความเคารพครับ
  คงเป็นของวัดเขากลี้งนะครับ
เห็นว่าเมื่อวันอังคารเอามาเสกเพิ่ม
  มีที่เป็นนารีสวนด้วย ทำมาเป็นแบบพิมพ์พระนะครับเนื้อผง
ถ้าเจ้าของกระทู้ถ้าสงสัยเรื่องนารีให้ไปดูในกระทู้ของผมในคนรักมีดนะครับ
   รุ่นนี้ผมอาจจะเก็บนะครับ  โดยส่วนตัว
แต่ไม่ใช้ครับ ไม่เช่าไม่หานะครับ ถ้าหลวงปู่ให้ก็เก็บไว้ครับ
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 03:31:52 »
ปกติแล้วการบูชาแม่นางพิมพาก็ให้แขวนแยกอยู่แล้วครับ  พระก็แขวนส่วนพระครับ อย่าเอาไปรวมกับอย่างอื่น

เป็นไปได้ก็อยากชมรูปครับ

ขอบคุณ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.ค. 2552, 09:30:32 »
ผมแขวนพระไว้ที่คอ สักยันต์หลวงพ่อเปิ่นไว้ที่หลัง ส่วนนางพิมกับดำเซ็นหลวงปู่อั๊บท่านให้ไว้ที่ต้นขาครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ก.ค. 2552, 01:31:26 »
ด้วยความเคารพครับแม่นางพิมและนารีศวรถ้าให้ดี ควรแยกบูชาต่างหากจากพระครับ
ถ้าจะคล้องก็ควรคล้องแยก คนละเส้นครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 11:53:44 »
ที่ว่าบูชานางพิม ด้วยเหล้าขาว
จำเป็นไหมว่าจะต้องใส่แก้วถวายทุกวัน ครับ
พอดีได้ นางพิม  ที่พิมพ์ลงใบลานเที่ทางวัดเเจกให้
ผูที่ไปร่วมงานเมื่อวันที 12 สิงหา ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 01:19:02 »
อยากจะทราบว่า นารีสวน ใช้อย่างไรครับ ...  :089:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 10:05:05 »
อยากจะทราบว่า นารีสวน ใช้อย่างไรครับ ...  :089:
นารีสวน
  ถ้าจำไม่ผิดเคยตอบไว้ที่คนรักมีดนะครับ
      นารีสวนเป็นวิชาสัก
ของหลวงปู่นะครับ
    เมื่อปี2548 ตอนหลวงปู่ยังสักไหว
ท่านสักแล้ว ให้คาถามาเหมือนนางพิม และก็เลี้ยงเหล้าด้วย
 เท่าที่ฟังศิษย์รุ่นเก่าๆหลายๆท่านเห็นว่าแคล้วคลาดดีครับ สวนกันไปสวนกันมา
เห็นเอาไปลงตระกรุดกันอยู่พักหนึ่งนะครับ
 ที่ออกมาเป็นองค์ๆเห็นว่าสวยดีครับ
ขอแสดงความนับถิอ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 04:37:12 »
นารีสวน
  ถ้าจำไม่ผิดเคยตอบไว้ที่คนรักมีดนะครับ
      นารีสวนเป็นวิชาสัก
ของหลวงปู่นะครับ
    เมื่อปี2548 ตอนหลวงปู่ยังสักไหว
ท่านสักแล้ว ให้คาถามาเหมือนนางพิม และก็เลี้ยงเหล้าด้วย
 เท่าที่ฟังศิษย์รุ่นเก่าๆหลายๆท่านเห็นว่าแคล้วคลาดดีครับ สวนกันไปสวนกันมา
เห็นเอาไปลงตระกรุดกันอยู่พักหนึ่งนะครับ
 ที่ออกมาเป็นองค์ๆเห็นว่าสวยดีครับ
ขอแสดงความนับถิอ
Gearmour

....ขอบคุณท่าน Gearmour สำหรับข้อมูลรายละเอียดครับ...

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 01:44:21 »
ผมไม่ห้อย ใช้วิธีสักติดตัวอย่างเดียวทั้งนารีสวน และแม่พิม  :002: