ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยเรื่องรอยสักยันต์กับงานข้าราชการประจำ  (อ่าน 3536 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมมีคำถามอยากจะถามครับ คนที่จะเข้าทำงานราชการนั้นถ้ามีรอยสักหมึกแล้วเขาจะรับไหมครับ
มีข้อห้ามหรือกฎหมายบังคับไว้หรือเปล่าครับ จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะสอบหรือไม่กลัวเสียเวลานะครับ

พอดีอยากเปลี่ยนงานมาสอบบรรจุเป็นข้าราชการประจำนะครับ รบกวนถามข้อมูลผู้รู้ด้วยครับ
อาจจะซ้ำกับกระทู้ก่อนหน้านี้นะครับแต่คนละสถานะกันผมยังไม่ได้สอบบรรจุเป็นข้าราชการครับ

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ค. 2552, 01:46:00 โดย ขุนส่อง »
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ได้ครับ
ยกเว้นทหารกับตำรวจ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล
-ทหารกับตำรวจไม่ได้แน่นอนครับ
-งานราชการ รัฐวิสาหกิจ ส่วนใหญ่เค้าไม่รับคนที่มีรอยสักครับ...แต่ผมเป็นหนึ่งในนั้นที่มีรอยสักแล้วเค้ารับครับ ตอนตรวจร่างกายถอดหมดเลยครับ มีรอยสักยันต์เกือบเต็มหลัง ที่แขนทั้งสองข้างมังกร กับพ่อแก่ แต่ไม่เลยแขนเสื้อครับ ยังงงว่าเข้าได้ไง เลยลองถามท่านที่เป็นผู้ตรวจร่างกายผม ท่านบอกว่าที่ให้ผ่านเพราะว่าเป็นรอยยันต์ รอยพุทธคุณ  ไม่ใช่รอยสักรูปผู้หญิงแฟชั่น และมองว่าผมไม่น่าเป็นคนเกเร ท่านเลยให้ผ่านครับ แต่แนะนำว่าอย่าสักก่อนเข้ารับราชการนะครับสำหรับท่านที่อยากรับราชการ เพราะท่านอาจเสียโอกาสได้ครับ มีไม่มากหรอกครับที่จะโชคดีแบบผม
-แต่ที่เห็นคุณโพสท์ว่าสอบบรรจุ ผมว่าน่าจะได้นะครับ ถ้าเค้าไม่มีการตรวจร่างกาย แต่ต้องระวังเรื่องการทำประวัติที่โรงพักครับ ต้องบอกว่าไม่มีรอยสักนะครับ(ตรงนี้ไม่ทราบว่าเค้ามีการทำประวัติหรือเปล่านะครับ สำหรับหน่วยงานคุณ)

เป็นกำลังใจให้ครับ... :093:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
แต่ต้องระวังเรื่องการทำประวัติที่โรงพักครับ ต้องบอกว่าไม่มีรอยสักนะครับ(ตรงนี้ไม่ทราบว่าเค้ามีการทำประวัติหรือเปล่านะครับ สำหรับหน่วยงานคุณ)

ได้มีรอยสักแล้วไปบอกเค้าว่าไม่มี นี้เริ่มไม่ซื่อสัตย์ตั้งแต่ต้นเลยหรือครับ
   แจ้งความเท็จต่อเจ้าพนักงานเลยนะครับ
ทำๆไปมีแต่จะเสือม   ถ้าเป็นข้าราชการประจำเพราะหวังสวัสดิการไปทำอย่างอื่นดีกว่านะครับ
งานอื่นที่สวัสดิการดีๆมีอีกเยอะครับ   

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล
แต่ต้องระวังเรื่องการทำประวัติที่โรงพักครับ ต้องบอกว่าไม่มีรอยสักนะครับ(ตรงนี้ไม่ทราบว่าเค้ามีการทำประวัติหรือเปล่านะครับ สำหรับหน่วยงานคุณ)

ได้มีรอยสักแล้วไปบอกเค้าว่าไม่มี นี้เริ่มไม่ซื่อสัตย์ตั้งแต่ต้นเลยหรือครับ
   แจ้งความเท็จต่อเจ้าพนักงานเลยนะครับ
ทำๆไปมีแต่จะเสือม   ถ้าเป็นข้าราชการประจำเพราะหวังสวัสดิการไปทำอย่างอื่นดีกว่านะครับ
งานอื่นที่สวัสดิการดีๆมีอีกเยอะครับ   
อาจจะดูไม่ซื่อสัตย์จริงๆแหละครับ ท่านเจ้าของกระทู้ก็พิจารณาดีดีละกันครับ  :005:

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
สำหรับผมแล้ว  ผมเข้าทำงานก่อนแล้วค่อยไปสักครับ  แล้วทำงานมานาน  6 ปีแล้วครับ  ไม่กล้าผมไล่ออกครับ  ถ้าเข้าทำงานมาไม่นานป่านนี้ก็ซองขาวไปแล้วครับ  ใช้วิธีของผมก็ได้ครับเข้างานให้ได้ก่อนแล้วค่อยไปสัก

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ใช่แล้วครับท่านผมว่าให้เข้าไปทำงานให้ได้ก่อนดีกว่า......ไม่อย่างนั้นก็สักน้ำมันดีกว่าครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ Dr_Ohm-NCO๗๔๖

• ทุติยะ
  • **
ผมมีคำถามอยากจะถามครับ คนที่จะเข้าทำงานราชการนั้นถ้ามีรอยสักหมึกแล้วเขาจะรับไหมครับ
มีข้อห้ามหรือกฎหมายบังคับไว้หรือเปล่าครับ จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะสอบหรือไม่กลัวเสียเวลานะครับ

พอดีอยากเปลี่ยนงานมาสอบบรรจุเป็นข้าราชการประจำนะครับ รบกวนถามข้อมูลผู้รู้ด้วยครับ
อาจจะซ้ำกับกระทู้ก่อนหน้านี้นะครับแต่คนละสถานะกันผมยังไม่ได้สอบบรรจุเป็นข้าราชการครับ

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:  :054:  :054:

ไม่รับครับ

นอกจากมีเส้นสาย

ผมก็สักอยู่แต่หลังจากบรรจุแล้ว

ผู้ใหญ่มองๆผมอยู่ที่สักแต่ท่านยังไม่ว่าไรที