ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญสมาชิกร่วมงานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๒  (อ่าน 3886 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อนุโมทนา สาธุ สำหรับเจ้าภาพ ด้วยนะครับ สาธุ  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ค. 2552, 05:33:06 โดย โองการยันนะรังสี »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ ปีที่แล้วก็ไปครับ...

...ปีนี้ไปร่วมงานด้วยแน่ๆครับ 36;...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณสำหรับข่าวสารที่นำเสนอครับ ถ้าไม่ติดงาน คงไปแน่นอนครับ :002: :002: :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับพี่ครับ ถ้าไม่โดนงานด่วย งานเร่ง งานรีบ จะไปร่วมงานให้ได้ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ สำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนาร่วมด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล

ออฟไลน์ bm rongmuang

• นวมะ
    • อีเมล
ขอถามท่านโองการยันนะรังสี ผมได้อ่านกระทู้เชิญร่วมทำบุญคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น ในวันที่ 12 ส.ค. 52

แต่วันนี้ได้ไปเที่ยววัดบางพระและถามท่านเจ้าอาวาส ท่านบอกว่า เป็นงานครบรอบวันมรณะภาพของหลวงพ่อเปิ่นเป็นงาน

เดียวกันแต่ผมก็ได้ใส่ซองฝากไว้ที่ท่านเจ้าอาวาสแล้ว ตกลงเป็นงานเดียวกันหรือไม่และผมมีสิทธิได้ล๊อคเก็ตหรือไม่

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับข่าวสารคร้าบบบบ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ในวันพุธ ที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๒ เวลา ๑๑.๐๐ น.

ถวายภัตตาหาร พระสงฆ์ ๑๐๐ รูป ( โต๊ะจีน )

ผมขอเป็นเจ้าภาพ ถวายภัตตาหาร 1 โต๊ะ 1500 บาท

สิทธิ์จะได้รับ ล๊อคเก็ต หลวงพ่อเปิ่น จำนวน 1 องค์

ไม่ทราบว่าจำกัด(เจ้าภาพ)หรือเปล่าครับ
แล้วปัจจัยถวายวันงานหรือโอนเข้าบัญชีก่อนวันงานครับ
ชื่อ ศลาวิทย์ สังข์สนิท
ที่อยู่ 15/78 หมู่บ้านร่มเย็น ต.บางโฉลง อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540
Email:salawsan@honda.th.comTel:0897975401
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอถามท่านโองการยันนะรังสี ผมได้อ่านกระทู้เชิญร่วมทำบุญคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น ในวันที่ 12 ส.ค. 52

แต่วันนี้ได้ไปเที่ยววัดบางพระและถามท่านเจ้าอาวาส ท่านบอกว่า เป็นงานครบรอบวันมรณะภาพของหลวงพ่อเปิ่นเป็นงาน

เดียวกันแต่ผมก็ได้ใส่ซองฝากไว้ที่ท่านเจ้าอาวาสแล้ว ตกลงเป็นงานเดียวกันหรือไม่และผมมีสิทธิได้ล๊อคเก็ตหรือไม่

งานครบรอบวันมรณะภาพของหลวงปู่ครับ ผ่านมาแล้ว คือวันที่ 30 มิถุนายน

ส่วนวันที่ 12 สิงหาคม เป้นงานทำบุญคล้ายวันเกิดของหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
งานนี้ไม่พลาด ได้ไปเดินๆ นั้งๆ เล่นๆ แถวๆ วัดบางพระ แน่ๆครับ

ขอบคุณข่าวสาร ความเคลื่อนไหว ของวัดบางพระ และวันสำคัญของหลวงปู่

04;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ถ้าไม่ติดขัดจากแม่..คงได้ไปกับพี่ๆแน่นอนค่ะ :001:

อนุโมทนาบุญกับผู้เป็นเจ้าภาพด้วยนะคะ
ล็อคเก็ตของหลวงปู่สวยงามจริงๆค่ะ :077:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอให้พี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่ร่วมทำบุญ ได้บุญกันมากๆนะครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............. :114: :114: :114:............

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณคับพี่ๆผมไปแน่นอนคับ :005: