ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้วิธีปลุกของเองครับ  (อ่าน 17577 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
อยากรู้วิธีปลุกของเองครับ
« เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 10:40:43 »
ผมสักหนุมานตัว9กับหงส์คู่ครับผมเคยเห็นศิษย์พี่ที่สำนักปลุกของเองได้เก่งจริงๆครับใครรู้วิธีช่วยบอกผมหน่อยนะครับขอบคุณครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: อยากรู้วิธีปลุกของเองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 11:03:31 »
ได้ธาตุ
ได้อาการ32 หรือยัง??

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: อยากรู้วิธีปลุกของเองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 01:56:35 »
ผมสักหนุมานตัว9กับหงส์คู่ครับผมเคยเห็นศิษย์พี่ที่สำนักปลุกของเองได้เก่งจริงๆครับใครรู้วิธีช่วยบอกผมหน่อยนะครับขอบคุณครับ

....สักที่สำนักไหน ก็ลองสอบถามที่สำนักนั้นนะครับ.....

...แต่ละที่ทั้งข้อห้ามในการปฏิบัติตน ทั้งคาถากำกับไม่เหมือนกันครับ...

.... ศิษย์วัดบางพระ พระอาจารย์ อาจารย์ที่สักยันต์ ท่านจะเป็นผู้เสกกำกับยันต์ให้ครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 02:19:28 »

ไม่ต้องปลุกหรอกครับ .........ไม่ขึ้นไม่ใช่ว่าของไม่อยู่
อีกอย่า ข้อห้ามที่อาจารย์ห้ามปฏิบัติได้ทุกข้อหรือเปล่า
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 05:01:43 »
พระพุทธคุณและครูบาอาจารย์ท่านตื่นอยู่ตลอดเวลาไม่ต้องปลุกท่านหรอกครับ
ของดีในตัวจะช่วยเหลือยามจำเป็น ถ้าเราตั่งมั่นในคำสอนของครูบาอาจารย์
ทางที่ดี ปลุกจิตปลุกใจตัวเองให้เชื่อมั่นในครูบาอาจารย์อยุ่อย่างสม่ำเสมอจะดีกว่าครับ
ไม่มีการปลุกอะไรจะดีเท่ากับปลุกใจตัวเองให้มีสติรู้ตัวว่ากำลังทำหรือคิดอะไรอยู่
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 07:12:06 »
อย่าคิดมากครับ เป็นคนดีมีสิ่งดีกับตัว
ก็ไม่ต้องกังวลไปนะครับ
แต่หากเราทำบาปยังไงก็ต้องรับผลของมันครับ
ตัวผมเท่าที่ทำได้ก็จะทำบาปให้น้อยที่สุดและทำดีให้มากๆนะครับ :075:

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 10:51:13 »
ปลุกของขึ้นเหนื่อยนะครับ อิอิ
ยังไงน่าจะสอบถามกับอาจารย์โดยตรงนะครับ 
สายวัดบางพระไม่มีการปลุกของ ลองของนะครับ ท่านกำกับยันต์ที่ท่านสักให้อย่างเดียว
"ของดีไม่จำเป็นต้องลอง" ในความคิดผมนะ

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.ค. 2552, 10:36:22 »
ขอบคุณที่คำแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ก.ค. 2552, 11:29:11 »
ของขึ้น เหนื่อยครับ อย่าปลุกมาเล่นๆเลยครับ  :075:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 06:43:15 »
       เมื่อก่อน ผมก็แสวงหาคาถาปลุกเพื่อจะได้ปลุกดังใจ และอยากกำหนดของขึ้น แต่พอได้รับคำสั่งสอนจากพระอารย์ท่านหนึ่ง จึงเริ่มเข้าใจว่า ของจะขึ้น ขึ้นอยู่กับโอกาสและสถานการณ์ จงอย่างให้ขึ้นตามใจเราเป็นการรบกวนครูและสิ่งที่เราสักไปเปล่าๆ
       หากของขึ้นอาจทำให้ดูมีของในตัวสร้างความสบายใจให้ผู้สัก มีจ่ากองร้อย คนหนึ่ง เค้าสักเสือที่บางพระ ท่านนี้ก็ไม่เคยขึ้น โดนยิงที่หัวไหล่ไม่เข้าแตกกระดูกแตก ท่านบอกท่านสักมา 20 ปี ของไม่เคยขึ้นเลย และ กลัวว่าของในตัวไม่มี แต่พอโดนยิงครั้งนี้จึงรู้ว่าของอยู่ในตัวตลอดครูให้ของมาคุ้มครอง บัดนี้เริ่มศรัทธาอย่างสนิทใจแบบไม่ต้อง มีอาการของขึ้น