ผู้เขียน หัวข้อ: ๑๖๑๖.. ? ผู้การเสือ?(ภาค 16..ยันต์เกราะเพชร)..๑๖๑๖  (อ่าน 12311 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
   ยันต์เกราะเพชร

1.เป็นการเขียนอักขระ.. ?อิติปิโส?..แบบแนวตั้ง(เขียนแบบอักษรจีน)รวมแล้ว 56 ตัว (เรียง 8 แถว) (แต่สำคัญที่การโยงเส้น) (เกราะแก้ว ? กำแพง 8 ชั้น) อย่าไปสักเล่นกันนะครับ..ต้องเป็นอจ.ที่ทราบว่า..ท่านเคยสัก..และสักได้..ครับ เพราะอจ. จะเพิ่มตัว อุณาโลม และ ตัวโม ลงไปด้วย...ต้องมีวิชาครับ

2.ต้องไม่กินเหล้า+ไม่ขโมยของคนอื่น...(ลพ.ปานบอกไว้อย่างนี้)มีคาถากำกับคือ...
ภู ตา กัง เก เก กัง (ลพ. ต้อยบอกไว้)

3.การเป่ายันต์เกราะเพชร..ทำเพียงครั้งเดียวพอ..ไม่ต้องซ้ำ ! (ซ้ำ..จะทำให้เสื่อมลง..) จะติดอยู่ตรงหน้าผากและติดไปจนวันตายบางคนเผาแล้วก็ยังเห็นยันต์ที่หน้าผาก ? ผู้การเสือ?  ได้รับการเป่ายันต์เกราะเพชร..โดยตรงกับลพ.ฤาษีลิงดำ จึงไม่ต้องไปเป่าที่สำนักไหนอีก..ครับ

4.จะรู้สึกหนักๆ ที่หัว..มึนๆ แสดงว่า ?เข้า? ครับ ตอนลพ.ญาสักให้ ก็หนักๆมึนๆไปตลอดทางขับรถกลับบ้าน

5. ถ้าคนท้องได้รับการเป่าฯ ลูกในท้อง ตอนคลอดจะเห็นยันต์ที่หน้าผาก..วัน..2 วัน..จะค่อยๆเลือนหายไป

6. ไม่ใช่สักตาม Fashion (5 แถว) แต่ต้องถือสัจจะ! มั่นใจแล้ว! ก็ขอสักได้นะครับถ้าจะให้ดี..ต้องเลือกวันเฉพาะ..?วันเสาร์ 5? ..นะครับ..บอกอจ.เนื่นๆก็ดีครับ(ขอจองคิว)

7.พระเครื่องลพ.ปาน ใช้ผงช็อกค์(ผงอิทธิเจ)จากการเขียนยันต์เกราะเพชรลงบนกระดานชนวน รวบรวม และนำไปเป็นส่วนผสมของการสร้างพระ..ถือเป็นตำนานสุดยอด..ที่ใครๆก็แสวงหา..ยิ่งขี่ครุต..(ตำรวจ,ทหาร,ผู้ว่า,นายอำเภอ ชอบเป็นนักแล..

8. ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ..(เลิกเหล้า! ชีวา+ครอบครัว..ผาสุข..มีเงินเก็บครับ..รวย..รวย..เฮงๆ..เส็งๆ

9. กราบนมัสการแทบเท้า ?ลพ.ปาน? ครบรอบวันมรณภาพ ปีที่ 71 ในวันที่ 26 ก.ค 52 นี้นะครับ..ผู้ใด..เคยเป่า , เคยสัก,กำลังจะสัก..ตั้วจิตอฐิษฐาน..ถึงท่าน ?ลพ.ปาน?..ด้วยนะครับ..กราบ...กราบ...กราบ...

ลพ.ปาน วัดบางนมโค จ.อยุธยา เจ้าตำหรับ ?ยันต์เกราะเพชร?

ลพ.ฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี เจ้าตำหรับ ?เป่ายันต์เกราะเพชร?

?ลพ.มี? กราบไหว้บูชา แล้วจะมีกิน...มีใช้ ลพ.ญา เคารพนับถือมาก...ผมเห็นรูปนี้ทีไร...คิดถึง ลพ.ญาทุกที...สังเกตุ...อำเภอและจว. ซิครับ...

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบพระคุณมากครับที่นำมาให้ชมครับ อนุโมทนาสาธุ ครับ :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบพระคุณคุณลุงหนึ่งครับ ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ

แต่ยังไม่มีโอกาสสักทีเลยครับ

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบพระคุณคุณลุงหนึ่งครับ สำหรับเรื่องประวัติของยันต์เกราะเพชรครับ

ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ แต่ไม่มีโอกาสเลยสักทีครับ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณท่าผู้การมากครับ ที่นำข้อมูลเกี่ยวกับยันต์เกาะเพชรมาให้ชม ใครได้สักยันต์นี้ดีแน่ครับเลิกเหล้าเลิกจน ส่วนตัวผมไม่ได้สักยันต์เกาะเพชรแต่ตอนนี้เลิกเหล้าเด็ดขาดครับชีวิตดีขึ้นเยอะครับ :077:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงพ่อปาน หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ หลวงพ่อมีครับ...

...ขอบพระคุณท่านผู้การเสือมากครับที่เมตตาเล่าประวัติเกี่ยวกับยันต์เกราะเพชรให้ได้รับทราบกัน....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
  3.การเป่ายันต์เกราะเพชร..ทำเพียงครั้งเดียวพอ..ไม่ต้องซ้ำ ! (ซ้ำ..จะทำให้เสื่อมลง..) จะติดอยู่ตรงหน้าผากและติดไปจนวันตายบางคนเผาแล้วก็ยังเห็นยันต์ที่หน้าผาก ? ผู้การเสือ?  ได้รับการเป่ายันต์เกราะเพชร..โดยตรงกับลพ.ฤาษีลิงดำ จึงไม่ต้องไปเป่าที่สำนักไหนอีก..ครับ
ขอยกข้อนี้มาสอบถามผู้รู้สักหน่อยนะครับ ตอนนี้กระผมตกใจเมื่อได้อ่านอย่างมาก ผมเองเคยเข้าพิธีเป่ายันต์เกราะห์เพชร เมื่อปีที่แล้ว แล้วทางวัดบอกต้องมาทุกปี ผมเลยไป อีกเป็นครั้งที่ 2 เลยงง กับ ที่ผู้การบอก มันขัดแย้ง และน่ากลัวสำหรับผมครับ อันนี้ ขอความรู้จริงๆนะครับ ใครจ้องจะป่วน กระทู้นี้ผมขอนะครับ กังวลใจมากครับตอนนี้ จึงขอเรียนถามผู้การ 2 ข้อครับ
1.กระผมได้เข้าพิธีเป่ายันต์เกราะห์เพชร มา 2ครั้ง หากเป็นดังท่านว่า ก็ไม่ต้องไปอีกแล้วใช่ไหมครับ
2.ขั้นตอนจองพิธีสวกยันต์เกราะห์เพชรนี้เป็นไงครับ ผมจะได้มาเปรียบเทียบที่ผมได้ร่วมพิธีมาครับ
                                                                                                ได้โปรดให้ความรู้กับผมด้วยครับ
                                                                                                                   ชลาพุชะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยันต์เกราะเพชร อันเข้มขลัง สมเกจิเมืองกรุงเก่าจริงๆ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ยันต์เกราะเพชร เป็นยันต์ที่ผมอยากได้มากครับ แต่ไม่มีโอกาศเลยครับกระผม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนท่านผู้การเสือ สำหรับข้อมูลนะครับผม  :114: ยากสักยันต์เกราะเพชร เช่นกันครับผม

แต่กลัวจะรักษาข้อห้ามไม่ได้นะครับ :065:

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
กราบนมัสการแทบเท้าหลวงปู่ปานครับ ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ศรัทธาหลวงปู่ปานมากและยังเคยได้ไปเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดบางนมโคด้วย
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณ ท่านผู้การเสือ มากๆครับ ที่ให้ความรู้ ที่กระผมไม่เคยทราบ มาก่อน ขอบคุณจริงๆครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ณ ปัจจุบันจะหาผู้ที่เป่ายันต์เกราะเพชรได้ยากเต็มที ผมเองก็มีโอกาสได้เป่ายันต์เกราะเพชรกับหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ตามที่ท่านผู้การได้กล่าวไว้ครับ ยันต์เกราะเพชรเป่าแล้วไม่ต้องไปเป่าซ้ำอีก อีกข้อสำคัญคือ ควรตั้งสัจจะให้มั่น เพราะยันต์เกราะเพชรนี้ เป่าได้ครั้งเดียว ไม่มีการทำของเสื่อมแล้วไปเป่าใหม่ เสื่อมแล้วเป่าอีกอย่างไรก็ไม่มีทางได้ครับ สายหลวงพ่อฤาษีลิงดำก็จะมีวัดท่าขนุน .

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณท่านผู้การเสือครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณคุณลุงหนึ่งมากๆครับ ได้รับความรู้ดีๆอีกแล้ว
ยันต์เกราะเพชรนี่อานุภาพมหาศาลครับ เพียงแต่คนได้รับไปแล้ว
ต้องถือสัจจะสองข้อ ห้ามดื่มเหล้ากับลักขโมย
ข้อแรกนี่สมัยนี้รักษากันได้ยากมากๆครับ รวมถึงตัวผมเองด้วย :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการ หลวงพ่อทุกรูป ครับ
ขอบคุณลุงหนึ่งมาก ครับ ที่นำเสนอบทความดีๆเกี่ยวกับยันต์เกาะเพชร ได้ความรู้เยอะ จริงๆ ครับ 

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ผมได้รับความอนุเคราะห์ยันต์เกราะเพชรจากหลวงน้าต้อยมาครับ แต่ว่ากินยาดองเหล้า เข้าไปแล้ว จะเสื่อมมั้ยครับ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
 :054: ขอบคุณท่านผู้การเสือมากนะคะ ที่นำเอาบทความดีๆ จะได้เป็นวิทยาทานต่อไป ขอบคุณค่ะ :054:

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
แต่ล่ะอย่างของผู้การเสือนี้เด็ดๆทั้งนั้นเลย

แต่อาจารย์ต้อย จะมีให้รึป่าว

...

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สุดยอดครับ อย่างนี้สุดยอดครับ ต้องรู้ลึก รู้ซึ้ง รู้จริง ครับ
ได้ความรู้มากมายเลยครับ คุณลุงผู้การเสือครับ
ยันต์เกาะเพชร ไม่ใช่ว่าไปให้อาจารย์สักแล้วก็กลับบ้านครับ
ต้องมีข้อปฏิบัติข้อห้าม อีกหลายข้อ และต้องรักษาให้ได้ด้วยครับ
ของดีทุกสิ่งอย่าง ได้มาแล้วต้องรักษาไว้ให้ได้ด้วยนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
สาธุ ๆ ผมเองก็นับถือหลวงพ่อปานและหลวงพ่อฤาษีลิงดำ มากครับทุกวันนี้ที่ผมเป็นคนได้ก็เพราะท่านอาจารย์ทั้งสอง  สาธุ ๆ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ JOE LOPRI

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณ ท่านผู้การเสือ

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
ยันต์เกราะเพชรนี่ช่วยในเรื่องอะไรบ้างหรอครับ แล้วที่วัดบางพระมีอาจารย์ท่านใดพอจะสักให้ได้บ้างมั๊ยครับ ขอบคุณครับ  :050:

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ยันต์เกราะเพชรนี่ช่วยในเรื่องอะไรบ้างหรอครับ แล้วที่วัดบางพระมีอาจารย์ท่านใดพอจะสักให้ได้บ้างมั๊ยครับ ขอบคุณครับ  :050:

อานุภาพครอบจักรวาลครับ ส่วนพระอาจารย์ทีี่วัดบางพระเท่าที่ีผมเคยเห็นว่าได้ทำการสักให้ศิษย์
ก็มีพระอาจารย์ญาครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
หุหุ   น่าหาเวลาไปขอท่านมั่งจังเลย

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ตติยะ
    • อีเมล
หลวงพี่ญา ได้ข่าวว่าเวลาท่านลงมือสักให้ เจ็บมากนิครับ ผมไม่กล้า  :075:

ปล.. สงสัยจะแห้วยันต์นี้ซะเเล้ว

ออฟไลน์ padreaw..prayak

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณความรู้ที่พี่ๆแบ่งปั้นให้ครับ

• เด็กวัด
หลวงพี่ญา ได้ข่าวว่าเวลาท่านลงมือสักให้ เจ็บมากนิครับ ผมไม่กล้า  :075:

ปล.. สงสัยจะแห้วยันต์นี้ซะเเล้ว

น้ำหนักเข็มจะเบาหรือหนัก ท่านพิจารณาดูความทนได้ของศิษย์ด้วยครับ
บางคนสักกับท่านก็ว่ากำลังดี บางคนได้ยินมาว่าหนัก แต่อะไรๆก็ไม่สู้รู้ด้วยตัวเองหรอกครับ
ปล ด้วยความเคารพครับ อยากได้ของดีต้องอดทนครับ สมัยก่อนยิ่งตอนที่หลวงปู่ยังลงมือสักเองนั้น
บอกได้คำเดียวว่า กว่าจะได้แต่ละยันต์ต้องกัดฟันกันกรอดๆละครับ เหอๆ
หมึกติดแน่นเข้าชั้นผิวหนังชนิดที่ว่าเลเซอร์ลบไม่ออก..........

• ตติยะ
    • อีเมล
งั้นอาทิตย์นี้ของไปขอท่านดีกว่า ว่าเเต่ถ้าสักบริเวณกลางหลังโดยปกติจะเจ็บมั๊ยครับ เพราะตอนผมได้พระพิฆเนศมา เลือดไหลเพียบ

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
งั้นอาทิตย์นี้ของไปขอท่านดีกว่า ว่าเเต่ถ้าสักบริเวณกลางหลังโดยปกติจะเจ็บมั๊ยครับ เพราะตอนผมได้พระพิฆเนศมา เลือดไหลเพียบ

ถ้าจะสักยันต์นี้ต้องไม่กินเหล้านะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ปกติไม่ทานเหล้าอยู่เเล้วครับ เบียร์ก็ไม่ทาน

ดื่มเหล้ามันขม ดื่มนมดีกว่า อิอิ  :003:

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
ขอบพระคุณมากครับที่นำมาให้ชมครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ