ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า...  (อ่าน 1567 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยียวน

• ตติยะ
อยากทราบว่า...
« เมื่อ: 09 พ.ย. 2549, 07:53:48 »
เวลา ที่เขาปลุกของอะ ครับ เขาใช้ คาถาไหนหรอ

โอเคครับ ไม่ควรรู้ -*-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2549, 09:42:31 โดย yeyuan »

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ตอบ: อยากทราบว่า...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พ.ย. 2549, 09:29:17 »
ไม่สมควรรุ้เป็นอย่าง ยิ่ง
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ย. 2549, 10:13:40 »
ทุกสิ่งทุกอย่างต้องประกอบไปด้วย?
ดิน(เนื้อหนังมังสา)? น้ำ(เลือดและน้ำในร่างกาย)? ลม(อากาศ)? ไฟ(พลังความอบอุ่นของร่างกาย)
(นะโมพุทธายะ? ? นะมะภะทะ? ?จะภะกะสะ? ?นะมะอะอุ)

ภาวนาเพื่อเพิ่มธาตุ?? ((ภาวนาทุก ๆ?เช้าแค่นี้ก็ดีแล้ว))

เสียงหลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ - ธาตุ 4
www.palungjit.com/buddhism/audio/attachment.php?attachmentid=143
ที่มาจากเว็บ  www.palungjit.com ขอขอบคุณ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2549, 04:12:50 โดย NaMaPaTa »
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ย. 2549, 10:18:23 »
จะรู้ไปทำอะไรครับ เป็นคาถาสำหรับอาจารย์  เราเป็นศิษย์ เราไม่ควรรู้ นอกจากอาจารย์จะให้เราเองครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ย. 2549, 11:39:00 »
[
จะรู้ไปทำอะไรครับ เป็นคาถาสำหรับอาจารย์? เราเป็นศิษย์ เราไม่ควรรู้ นอกจากอาจารย์จะให้เราเองครับ

[/quote]เหนด้วยคับผม

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต