ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศจากวัดท้องไทรครับ  (อ่าน 5393 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ประกาศจากวัดท้องไทรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 11:00:14 »
ขอบคุณท่านGearmour มากครับที่นำประกาศมาแจ้ง..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 11:02:58 »
ขอบคุณพี่เกียร์มัวมากครับที่นำข่าวสารมาจ้งให้ทราบกันถ้วนหน้า ...  :089:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 11:14:13 »
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับผม :114:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 11:25:56 »
ขอบคุณครับพี่ที่แจ้งข่าวสารให้ทราบ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 11:38:26 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 11:38:58 »
ขอบคุณข่าวสารครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 11:49:57 »
ขอขอบคุณท่านมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2552, 11:50:43 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 11:50:32 »
ขอบคุณที่นำประกาศมาแจ้งครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 06:35:26 »
ขอบคุณท่านพี่มากครับสำหรับข่าวสารที่แจ้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2552, 06:51:56 โดย santa »

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 08:27:28 »
ขอบคุณมากครับที่ช่วยแจ้งข่าว

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 08:46:34 »
ขอบคุณ สำหรับ ข่าวสาร ครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 09:47:15 »
รับทราบครับผม ขอบคุณสำหรับข่าวสารมากๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 11:49:08 »
 :054:  ขอบคุณสำหรับข่าวสาร ครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ก.ค. 2552, 12:37:41 »
ขอบคุณครับ........... :114: :114: :114:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ก.ค. 2552, 01:55:35 »
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ก.ค. 2552, 04:56:18 »
ขอบคุณมากคะ ที่นำประกาศมาแจ้งให้ทราบ :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ก.ค. 2552, 07:38:05 »
ขอบคุณ ข่าวสารครับ มีข่าวใหม่ๆนำมาลงบอกให้น้องๆรับรู้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 02:44:55 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 03:50:01 »
ขอบคุณพี่บัฟมาก ครับ สำหรับข่าวสารและข้อมูล ครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04 ส.ค. 2552, 11:45:58 »
วัตถุมงคลที่วางให้บูชาตามศูนย์พระฯ ที่ออกมาในตอนนี้ใช่ของที่ออกจากวัดท้องไทรโดยตรงไหมครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 12:20:55 »
การนำข้อมูล ดีๆ และการนำสิ่งดีๆ ประสบการณ์ดีๆ ของ หลวงปู่ครู บูรพาจารย์ที่เราเคารพ ไปเผยแพร่เป้นสิ่งดีแต่การ จำหน่ายวัตถุมงคล (ในนามวัดนั้นๆ)โดยมิได้เป็นตัวแทนของวัด อย่างเป็นทางการ นำมาซึ่งความสงสัยของสังคมอย่างแน่นอนว่า มาจากวัดหรือเสริมมา อันอาจมีเจตนาดีอยากช่วยวัดกระจายวัตถุมงคลแต่ ก็ไม่สามารถรับประกันได้ว่า แท้จากวัด100%หรือไม่ ถ้าทำเว็บ คนทำกับคนดูก็เปรียบเสมือนพี่น้องกัน ต้องรับประกันพระวัตถุมงคลว่าแท้100% ซึ่งยากแท้ ถ้าจะทำเว็บวัดนั้นๆ ควรเป็นตัวแทนอย่างเป็นทางการ จากวัดนั้นๆ จักเหมาะสมกว่าขอรับพี่น้อง

อย่างบางพระเรานี่ สาเหตุที่มิให้ลงซื้อขาย ลงราคากัน เพราะ ป้องกันปัญหาที่จะตามมานำมาซึ่งความเสื่อมเสีย
ต่องทางวัด และต่อ ความรู้สึกอันดี พวกเราด้วยกันนี้รักพระ รักวัตถุมงคล รักครูบาอาจารย์ แต่พวกทำปลอมนี่

ไม่รู้ละไม่สนด้วย ราคาขึ้นหลักร้อยปลายๆ พวกเริ่มละ ปั้มกันเหรียญละ ไม่กี่ตังหรอก
(ทองแดงสายไฟบ้านนี้แล) เคยไประยอง เจอพวกหลอกขายหลวงปู่ทวดปลอมให้ ตชด ราคาของแท้ (เขารู้ว่าปลอมก็ยังขาย) จึงไม่ต้องแปลกใจทำไมเจ้าหน้าที่ถึง3จว.ถึงตายกันเยอะ

ตอนนี้หลวงพ่อเปิ่น ปลอมเยอะแล้วนะครับ ท่าพระจันทร์เป็นล่ำเป็นสันเลย พี่น้องดูจากเนื้อผงพระนะ
แล้วดูความคมชัด เหรียญ นี้ดูน้ำหนัก หลวงพ่อเปิ่นนี้ เงินแท้ ทองนี้ทองแท้ครับพี่น้อง (ถ้าทันนะ) 
อยากให้พี่น้อง ได้มีของดีติดตัว เหมือนเรามาสักยันต์กันนี่ก็ของดีติดตัวไปจนตาย ไม่เสื่อมแต่มีถอย
แล้วเราก็มาครอบกลับกันทุกปี(จึงควรมาร่วมไหว้ครู)

พิมพ์ไปปวดไป OT ยันเช้าเฮ้อ กรรมหนอกรรม ขอบคุณพี่ Buff สำหรับข้อมูลดีๆ ขอบคุณพี่น้องสำหรับมิตรภาพขอบคุณ ทุกคนอ่ะ มากๆ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 12:26:22 »
ขอบคุณพี่Gearmour  สำหรับข่าวสารนะครับ  :016:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 01:33:34 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารทุกเรื่องครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 03:56:13 »
ขอบคุณมากๆจร้า ที่นำข่าวมาบอก :053:
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ papae

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 11:25:40 »
ขอบคุณมากคะ ที่นำประกาศมาแจ้งให้ทราบ :054:

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 พ.ย. 2552, 02:14:43 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารแบบนี้ครับ จะได้ทราบความเคลื่อนไหวของเวปที่สร้างขึ้นมาใหม่ๆ

ขอบคุณมากๆเลยครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ chatchaiood

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 พ.ย. 2552, 02:39:53 »
ครับ  :054:
เมื่อมีศรัทธา ปฏิหาริย์ย่อมบังเกิด