ผู้เขียน หัวข้อ: [[[[...ทำบุญครบรอบ ๑๗ปี หลวงพ่อฤๅสีลิงดำ...]]]]  (อ่าน 3045 ครั้ง)

ออฟไลน์ chabaprai

• ทุติยะ
  • **
ผู้การเสือแวะไปทานก๋วยเตี๋ยวที่ร้านรุ่งรัตน์ คลอง2
ท่านฝากข่าวเรื่องนี้ให้มาบอกนะคะ

ทำบุญครบรอบ ๑๗ปี แห่งการมรณภาพ
ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
(เริ่มเปลี่ยนแปลงปีนี้)

วันที่ ๒๖ ก.ย. เวลา ๑๗.๓oน.
พระสงฆ์วัดท่าซุงสวดพระพุทธมนต์  ต่อจาก
นั้น  สวดพระอภิธรรมถวายกุศลแด่พระเดช
พระคุณหลวงพ่อฯ ที่มหาวิหาร ๑ooเมตร

วันที่ ๒๗ ก.ย. เวลา ๑o.๓oน.
พระมหาเถรานุเถระที่นิมนต์มาในงานเจริญ
พระพุทธมนต์  เวลา ๑๑.ooน.  ถวาย
ภัตตาหารแด่พระสงฆ์ ที่มหาวิหาร ๑ooเมตร

เวลา ๑๓.ooน. มีพระธรรมเทศนา ๑ กัณฑ์
เวลา ๑๔.ooน. พระสงฆ์วัดท่าซุงสวด
มาติกาถวายกุศลแด่พระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ

*ผู้การเสือจะไปวัดตั้งแต่วันที่ ๒๕-๒๗ ก.ย.* :026:
[/font]

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับข่าวสารคร้าบ  :054: :054:

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
ขอบคุณสำหรับข่าวสาร ขอรับ
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยินดีต้อนรับครับสมาชิกใหม่  ไม่ทราบว่าถ้าไปวัดจะมีรถไปไหมครับ  ถ้ามีไปกันเยอะๆก้อดีสิครับ  อยากทราบครับ ที่ร้านถ้าศิษย์วัดบางพระไปทานกันเยอะๆมีลดเปอร์เซ็นไหมครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับข่าวสารนะครับผม    :114: :114: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
ขออนุโมทนาบุญกับท่านผู้การเสือด้วยครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมาครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กราบนมัสการหลวงพ่อฤาษีลิงดำครับ  :054: 

ได้ยินมาว่าท่านสร้างยันต์เกราะเพชรตามตำหรับหลวงพ่อปาน ได้ขลังนัก

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
ขอบคุณครับ ที่แจ้งข่าวให้ทราบ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุณท่านผู้การเสือมากครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย