ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบมากคะ  (อ่าน 1455 ครั้ง)

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากทราบมากคะ
« เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 09:59:59 »
คือว่าอยากให้หลวงพี่ญาฝังตะกรุดต้องทำยังไงคะ
วันไหน ต้องเตียมอะไรบ้าง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากทราบมากคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 10:04:19 »
ด้วยความเคารพครับ เข้าไปกราบเรียนและสอบถามกับท่านจะเป็นการดีที่สุดครับ
ว่าต้องทำอย่างไรและปฏิบัติอย่างไรบ้างน่ะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 11:33:50 »
ถึงเวลาก็จะได้เอง ทุกอย่างย่อมมีเวลาที่สมควร ...  :089:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 02:32:32 »
ลองกราบเรียนถามท่านดูครับ เผื่อท่าจะให้ หรือไม่ให้ว่ากันอีกทีครับ

เมื่อถึงเวลาก็จะได้เองครับ

^^

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 03:01:53 »
*** นิดนึงครับ

พระอาจารย์ท่านฝังใด้ทุกวันแหละครับ หากมีใจศรัทธาก้อกราบเรียนท่านดู ใจต้องถึงนิดนะครับ

ควรจะไปตอนเช้าก่อนท่านทำการสัก หรือรอจนท่านเลิกสัก เพราะท่านต้องล้างมือให้สะอาดก่อนฝัง และท่านจะล้างมือครั้งเดียว

ส่วนค่าครู ท่านไม่เรียกครับ ตามตำหรับครูบาอาจารย์ แต่ก้อควรจะร่วมกันทำบุญกับท่านไปตามสมควรเพราะทองที่นำมาฝังนั้น มันก้อมีต้นทุนอยู่ครับ ขอให้เหมาะสมเป็นพอครับ

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 09:44:12 »
วิธีการฝัง ใช้อะไรครับ
ผมเคยอ่านบทความของ ท่านผู้การเสือ เหมือนหลวงพี่ญาจะลงเข็มทองนะครับโดยใช้สลิงฉีดยา ต้องเส้นเล็กมากๆ ไม่ก็ สลิงเบอร์ใหญ่ อิอิ
ผิดถูกยังไง ขออภัยนะครับ  ผมรู้น้อย แค่เหมือนรู้สึกว่าผมจะอ่านผ่านตามาอ่ะครับ
หรือว่าหลวงพี่ญา ท่านมีวิชาทั้งฝังเข็มทอง ทั้งฝังตะกรุด  (ทั้ง2 อย่างฝังเหมือนกัน แต่วิชาไม่เหมือนกัน)

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 01:00:36 »
ส่วนใหญ่ท่านจะฝังตรงไหนค่ะ

เริ่มมีความคิดว่าอยากฝังบ้างแล้วค่ะ

ที่สำคัญ เจ็บไหมค่ะ (ถ้าจะเจ็บแน่นอน)

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 09:07:45 »
สนใจเหมือนกันครับ อยากรู้ข้อมูลจังเลย
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล